giúp em !Chào mào đau chân không rõ lí do

ledinhnhan01

chào các bác, con bổi nhà em tụ nhiên đau chân 2 tuần nay, lúc trước thấy chân không bám vào cầu mà để nới nới, em nghĩ thiếu nắng nên đã đem phơi nắng + tắm nước muối(diệt trùng)nhiều trong thơi gian dài khoảng 4-5 ngày...tuy nhiên không thấy đỡ mà còn nặng thêm , chim bắt đầu yếu dần chân đó, đứng lệch qua chân kia. em đã quan sát rất kĩ không thấy dấu hiệu lở loét, viêm hay sứt móng.
view
[/URL] [/IMG]
hiện em đã chuyển sang dùng thuốc, em dùng vitaminB1 ( mới hôm qua ) + trùm lồng (có mở hé để chim sinh hoạt ). em nghiền trộn vào bột cho nó ăn .
view
[/URL][/IMG]
Bây giờ thấy chim đỡ hơn 1 chút, nhưng nhảy nhót vẫn còn khó.
các bác, ai biết cách nào xin chỉ cho em với.
chân thành cảm ơn các bác. cliup để các bác chuẩn bệnh:
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=n31fwpuzJJI&feature=youtu.be">
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=n31fwpuzJJI&feature=youtu.be">

thân /ledinhnhan01

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Mình cũng đang có một em bị tình trạng y chang chủ topic vừa nêu, không biết lý do nên chưa tìm đđược phương pháp điều trị. Chờ các cao nhân vào tư vấn thôi.
Thân chào, tinatino

thodeco

bác bắt ra coi kĩ dưới lòng bàn chân coi có dăm xóc vào chân k

heokhung2212

cũng đang đợi bác nào biết chỉ dùm e nó giống e của mình rồi bị sóc dằm vào chân

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Mình cũng bị một con bị bai chân:

Cho ra lồng rộng lấy cành cây xoan làm cầu đậu thay cho cầu kia. Thường xuyên cho ăn chuối và cào cào, thỉnh thoảng cho em tý thịt bò sống em nó ăn. Trong vòng 3 tuần thấy khỏi liền giờ chân như bình thường. Thân Đình Thọ

coem_05

Em chưa thấy 2 chú của em bị bệnh này nhưng cũng có khả năng lòng bàn chân chim bị đâm giằm như các bro ở trên nói. Cái này có thể là do chất lượng cầu cũng như nan lồng không đảm bảo. Gỗ cầu, nan lồng tiện với chuốt ẩu nên có xơ-dăm. Chim bám nan hoặc đứng cầu bị "dính chưởng". Các bro có thể lau chìu lại nan, tìm chỗ xơ dính mà loại bỏ còn cầu thì có thể sơn phủ thì đảm bảo an toàn cho chim hơn :)

lha_cd

Cho ra lồng rộng lấy cành cây xoan làm cầu đậu thay cho cầu kia. Thường xuyên cho ăn chuối và cào cào, thỉnh thoảng cho em tý thịt bò sống em nó ăn. Trong vòng 3 tuần thấy khỏi liền giờ chân như bình thường. Thân Đình Thọ
1 kinh nghiệm quý báu.thk!

mpkl29

cái này chữa được đó bạn, bạn cho dùng vitamin B1 là chính xác rồi, 1 viên B1 bạn nghiền mịn với một cóng bột. Ngoài ra bạn nên để cát dưới mê lồng, mỗi lần bạn cho châu chấu bạn nên để dưới mê cát. một thời gian sau sẽ khỏi.

ledinhnhan01

bác bắt ra coi kĩ dưới lòng bàn chân coi có dăm xóc vào chân k
em xem kĩ rồi...không có gì hết anh ơi :(

dạ , em cảm ơn, em sẽ thử ngay, mong em nó chóng khỏi, cảm ơn anh

cái này chữa được đó bạn, bạn cho dùng vitamin B1 là chính xác rồi, 1 viên B1 bạn nghiền mịn với một cóng bột. Ngoài ra bạn nên để cát dưới mê lồng, mỗi lần bạn cho châu chấu bạn nên để dưới mê cát. một thời gian sau sẽ khỏi.
cảm ơn anh

hoangbop

Bác mua vien canxi loại sủi, lấy 1 miếng bằng đầu đũa xho vào cóng nước uống, hết ngày thì thay đi nhé. Khoảng 1 tuần là em nó lại bình thường ( đấy là chim không bị giằm đâm vào chân hay bị kiến đốt nhé)

locvungtau

mình củng bị tình trạng này hoài cho em nó uống vitanim b1, an cam tấm thì cho 1 thìa cafe muối khoảng 1 từng là khổi chúc bạn thành công/////