Giúp Em! Chân chim bi Sưng phù lên

ducquan1911

Em xin nói rõ cụ thể như sau.. Em có con chim Bổi được 3 tháng lồng.. cach đây 4 hôm ko hiểu tại sao cái chân của nó bi lên từ cảng chân cho đến bàn chân sưng phù, ở dưới đáy bàn chân thì có thêm lớp ra màu trắng...ngón chân vẫn bám được lan Lồng.. các bác có ai biết cách điều trị va nguyên của bệnh chỉ cho Em biết.. Em xin chân thành cảm ơn!

sinzum

up dùm Pro vào giúp nè. Theo mình nghĩ nó bám nan lồng bị xước dầm. Thân.

ducquan1911

Cám ơn bác... Nhưng cả cảng chân và các ngón chân bi sưng hết.. Nếu bi xước dầm thi nó chỉ bi 1 hoặc 2 ngón.. Em nghĩ nó là bị bệnh gì đó.. E xin bổ sung là khi nó đứng yên chân nó co rut... Có ai biết xin Giúp Em cái.. Ở ngoài Bắc thời tiết đang rất rét

linhtay

chim bạn bị muỗi hoặc kiến đốt rồi,để sau 1 tuần sẽ sưng to hơn và chuyển màu nâu đỏ.bạn bắt e nó ra,rửa = nước muối loãng,rồi mua tuýp mỡ tra mắt tetaxilin bôi vào chân e nó,bôi 3,4 lần,sẽ có kết quả khả quan.mình đã dính quả này và thành công,chia sẻ với bạn.

ducquan1911

Rất cám ơn Bác! Dúng rồi.. Vi khi mỗi buổi sáng Em bỏ Áo lồng thấy rất nhiều muỗi ở trong lòng... Ngày mai Em áp dụng cách của bác luôn... Chim Em khỏi nhớ mãi đến bác.. Hi.. bác nào có cach nao khác Chỉ bảo Em thêm.. Tính Em hay cẩn thận!

toprui

em này bị bênh chân voi đo bạn, bạn có thể hỏi giáo sư google là biết bệnh này và cách chữa :)

yeuchimhue

bác chủ bắt chú chim ra, lấy 1 cây kim , chích vào chỗ mũ trắng , nặn ra hết mũ , xong lấy cồn 90 độ xát trùng , xong bác chủ cho em nó vào lồng lại , trùm kín cho nước và thức ăn khoản 3 ngày , tránh ko đụng vào chim , sau 3 hoặc lâu hơn càng tốt rồi thay cám và nước , khoản 1 tuần sau chân chim sẻ khô và tróc vảy , ( nếu bác ko làm cách này thì mũ sẻ ko ra hết được và chân chim sẻ tự hủy ) , chúc chim bác lành bệnh

vutran

bạn loại trừ các nguyên nhân có thể do chim bị bệnh hay do lồng đều k phải mà chỉ là do muỗi đốt thì bạn cứ kệ nó,hơn tuần là nó khỏi mà :D

ducquan1911

Cám ơn ca nhà đã chỉ cho Em nhiều cách.. Em se thử hết cách cua các bác... Mong sao Cm cua Em sẽ tìm được đúng bệnh đúng thuốc... Từ ngày no bị ko thấy cất tiếng hót lần nao. Nhìn ma thương quá. Em cũng buồn theo.....

ducquan1911

bác chủ bắt chú chim ra, lấy 1 cây kim , chích vào chỗ mũ trắng , nặn ra hết mũ , xong lấy cồn 90 độ xát trùng , xong bác chủ cho em nó vào lồng lại , trùm kín cho nước và thức ăn khoản 3 ngày , tránh ko đụng vào chim , sau 3 hoặc lâu hơn càng tốt rồi thay cám và nước , khoản 1 tuần sau chân chim sẻ khô và tróc vảy , ( nếu bác ko làm cách này thì mũ sẻ ko ra hết được và chân chim sẻ tự hủy ) , chúc chim bác lành bệnh
Cám ơn Bác Nhieu. Bác cho Em hỏi bác điều trị cách nay nhiều chưa? Làm theo cách của bác chắc Chu' chim sẽ rất đau.. Em sợ nó sẽ sợ quá mà bỏ ăn uống..