Giúp em nuôi chào mào con .

Mr.Tuan

Tình hình là chiều nay e có mua 1 chú cm non, nhưng chưa biết cách nuôi thế nào chỉ mới cho ăn cám ướt .
Các a có kinh nghiệm giúp em với . Hôm sau úp hình cho mấy a nhận xét . !:cool:

chaomaolh_brvt

nuôi giống như chim sáo vậy đó bạn,mình đang nuôi 1 e nè,nhưng biết mổ rồi,đc 2 tháng rồi,tắm là bao luôn,đi gió đang học giọng luôn nha,bây giờ mà còn chào mào con hả bạn,ở đâu vậy chỉ cho mình mua 1 e với

Pleikupho

Tự nhiên h cũng muốn nuôi chim con. Bạn mua ở đâu vay? Bạn nên cho ăn thêm trái cây và cào cào cho chim khỏe nhé

Mr.Tuan

Mình ở Quảng Ngãi , giá 1 em là 110k . thank các bạn ở trên nhé . Cho mình hỏi khi nào chim bắt đầu học giọng

cmtegiac

Mình ở Quảng Ngãi , giá 1 em là 110k . thank các bạn ở trên nhé . Cho mình hỏi khi nào chim bắt đầu học giọng
khi nào thấy em nó cứ líu ríu (hót chuyện, hót gió) trong miệng là cho học giọng, còn có chim thầy thì treo nó gần chim thầy từ bây giờ là OK

Mr.Tuan

Chào mào thì tập chuyền và tập bay thì sao các anh . Con cm của e nó bay được sơ sơ rồi . e nhốt vào lồng sợ nó chuyền lên cây thì thôi rồi lun

chipchip0203

Chào mào thì tập chuyền và tập bay thì sao các anh . Con cm của e nó bay được sơ sơ rồi . e nhốt vào lồng sợ nó chuyền lên cây thì thôi rồi lun
Ôi bác cứ yên tâm cm non nhà e e toàn thả ra thôi à. bọn chim non nó ra ngoài chưa biết kiếm mồi là lại fải quay về chủ ngay ấy mà

chaomaolh_brvt

nuôi chim non thì nên cẩn thận nha bác,dễ phá đuôi quá,mình đang buồn vì chuyện này nè,ko biết khi lớn lên lông ra đẹp rồi thì có phá nữa ko