Giúp em phân biệt giọng trống mái..phân vân qá :(

nhocloclaoca

Tình hình là em vừa mua một em chào mào ở tiệm về...lúc mua thì nó đang được nhốt riêng và họ nói là chim đực 100%...nếu về mà chim mái thì mang ra đổi...về được 2 ngày thì e nó hót cũng nhiều ( chủ yếu là Huýt Huýt Huýt rồi Huýt Wù Wiu ) ... nghe giọng thì giống như chim mới đỏ tách...lâu lâu cứ Huýt Huýt Huýt Wù Wiu giống giọng chim mái vậy...e mang kề sát lồng vào con đực ở nhà và mở cửa lồng cả 2 con thì nó bay vào đậu sát vào nhau ko có đá gì hết...các bác cho e lời khuyên có nên mang ra đổi hay là giữ lại theo dõi...đang phân vân qá :(:(:(

Sửa bởi Amin:
em cũng vừa tậu 1 em về. cũng đang phân vân quá. em thấy ra quik quik cù lèo rồi chắc chắn là đưucj không ạ các tiền bối.

nhocloclaoca

Hix..ai cho e 1 lời khuyên với...phân vân quá..mặc dù con này rất nhanh mồm nhanh miệng..con đực hót là nó huýt huýt huýt liên tục :(

7love

chim đưc yếu lửa cũng hót như vậy đó bạn đặc biệt là chim gialai!!

kingbirds_QN

Nếu muốn chính xác thì bạn làm clip ae dễ giúp hơn, chứ như bạn mô tả thì mái rùi đó.thân

keen_cola

chim trống mái dựa vào tiếng hót (chủ yếu là giọng số để phân biệt) chú chim nào yếu lửa mới bẫy hay kéo lưới về chẳng hot vậy.bạn có thể nuôi thời gian nữa thử xem,chứ theo mình thì chim mái nhiều con sung làm cho đánh nhau um sùm.còn có con trống cho chung vào như đôi bạn thân vậy,còn cánh phân biệt bằng danh dấp nữa bạn tham khảo trên diễn dàn có

nhocloclaoca

Cảm ơn tất cả ý kiến của các bác .... nó cũng đứng lồng rồi mà cả ngày cứ huýt huýt chứ chưa hề đồ 1 giọng nào cả... cũng ko thấy nói gió gì luôn ... chắc e phải mang đổi thôi

khanhlovevy

chim maid rồi bạn ơi.hôm trước mình cũng gặp như bạn rồi.thui mình khuyên là phóng sinh đi.hjhj

phamkien25

Tình hình là em vừa mua một em chào mào ở tiệm về...lúc mua thì nó đang được nhốt riêng và họ nói là chim đực 100%...nếu về mà chim mái thì mang ra đổi...về được 2 ngày thì e nó hót cũng nhiều ( chủ yếu là Huýt Huýt Huýt rồi Huýt Wù Wiu ) ... nghe giọng thì giống như chim mới đỏ tách...lâu lâu cứ Huýt Huýt Huýt Wù Wiu giống giọng chim mái vậy...e mang kề sát lồng vào con đực ở nhà và mở cửa lồng cả 2 con thì nó bay vào đậu sát vào nhau ko có đá gì hết...các bác cho e lời khuyên có nên mang ra đổi hay là giữ lại theo dõi...đang phân vân qá :(:(:(
Bạn nhìn kỹ sau cổ nó có vài cộng lông đen nhỏ nhu sợi tóc ko? những sợi lông này dài mọc phía sau cổ ấy....mình đã kiểm tra những con trống nhà minh rồi chuẩn đó bạn