giúp em với ORG

chaomao_bh

em có con chào mào bổi nuôi được 6 tháng rùi (mới post hình lên rùi đó),mà chỗ em thì không có chỗ dợt,vậy em hỏi mấy anh làm thế nào để chim sung mà không có chỗ dợt,mong ORG giúp em,thank you.

beolun97

do cách bác chăm thôi ạ,cám thức ăn và tắm,bác xem mấy bài viết của ae trên diễn đàn trong dinh dưỡng chào mào ak

Tuann

em có con chào mào bổi nuôi được 6 tháng rùi (mới post hình lên rùi đó),mà chỗ em thì không có chỗ dợt,vậy em hỏi mấy anh làm thế nào để chim sung mà không có chỗ dợt,mong ORG giúp em,thank you.

Về phần dinh dưỡng và chăm sóc thì tôi không nói đến.Bạn tìm hiểu trên dđ là ok rồi.
Còn về phần nhà bạn không có điểm dãi thi khắc phục bằng cách này vậy:bạn nên treo mấy e không cho chúng nhìn thấy nhau.Mỗi ngày đảo chỗ một lần đừng treo chim cố định ở một chỗ.Nếu gần nhà bạn chỗ nào mà có nhiều chim trời thì tốt.Lúc nào rỗi thì mang ra đó cho nó đấu với chim tự nhiên cũng tốt.Còn không thì chim nhà tuyệt đối không cho nhìn thấy nhau,vài ngày lại kè lồng cho chúng đấu với nhau.lúc đầu thời gian ít thôi sau tăng dần,khi nào thấy chúng ngừng đấu là tách ra liền.Chúc chim bạn mau xung!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Nếu chỗ bạn không có chỗ dợt thì đem tới nhà vài người bạn để cho em nó chiến đấu, hoặc cho ra rừng để đấu giọng với chim ngoài. Đôi khi nhưng vậy làm chim căng lửa hơn!