Giúp mình trị chim bị yếu chân !!

son1983

Con chim của mình 1 chân bị yếu và chân đó 2 ngón biên không quắp vào dc. Nên bt bám vanh lồng rất hay bị trôi xuống. Bình thường mình nuôi ở lồng vuông 15 nan, hôm rồi mình chuyển sang lồng tròn rồi mang đi dãi, chơi khoảng 1h thấy chim bị đau ở chân yếu đó. Mình nghĩ chim chuyền từ cầu chính lên cầu phụ với độ cao cao hơn so với lồng cũ nên bị như vậy. Mình nghĩ là sẽ khó chữa khỏi hết dc. Ai có cách nào có thể cải thiện dc bệnh này không xin giúp mình vơi ???

ngotungdn

bạn thay cầu bằng cành cây xoan (hay còn gọi là cây thầu đâu) có tác dụng chữa đau chân cho chim bị nhốt lâu năm, để chim đứng vài ngày sẽ khỏi. Chúc chim bạn mau khỏe bệnh.

vubaucat

nếu anh có avi thả vô đó sẽ cải thiện rất nhìu.con ko thì bỏ lồng 80 có thêm mấy càu nhỏ.trùm nữa lồng để yên tĩnh xem sao.

son1983

nếu anh có avi thả vô đó sẽ cải thiện rất nhìu.con ko thì bỏ lồng 80 có thêm mấy càu nhỏ.trùm nữa lồng để yên tĩnh xem sao.
Avi thì mình không có, Liệu thả lồng tập lực có dc k vậy ? Mà nó bị vậy từ bj mình cũng k biết, từ khi nó về Tay mình đã bị vậy rồi. Cám ơn bạn nhiều nhé...

vubaucat

anh nuôi lồng anh đang nuôi cũng được trùm nữa lòng để nó yên tĩnh thời gian xem sao.cầu nhỏ vừa chân chim thui.đừng to là được.

son1983

bạn thay cầu bằng cành cây xoan (hay còn gọi là cây thầu đâu) có tác dụng chữa đau chân cho chim bị nhốt lâu năm, để chim đứng vài ngày sẽ khỏi. Chúc chim bạn mau khỏe bệnh.
Ok ! Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mai mình sẽ làm ngay