[Giúpi] Lông thay xong nhưng mào chưa ra hết

mechatronics16

Vẫn là em 6 tháng lồng, Có bác nào biết khi nào thì chim thay lông xong không, Chim em thay lông cũng khá lâu rồi, từ tháng 10, lông duôi đã thay xong, lông cổ cũng đầy đủ hơn nhưng phần trên đầu, phía gốc mào giường như ko thay chút nào, lông rụng nhưng có vẻ ko mọc lại, nhìn em nó cứ trụi trụi cái nào,Mào tuy nhìn vẫn cao nhưng phía gốc mào lại sơ sác quá, Trước nhìn em nó như kền kền cả cổ lẫn đầu, giờ được cái cổ xong lông nhưng cái mào lại chưa xong được, ko có chút tiến triển gì cả, lông duôi và cánh cũng coi như xong hết rồi, các bác giúp em cái mào của em nó cái
Thank's

Gullit

lông mào rụng mà không mọc lai thì bạn phải xem chim có đau bung tiêu chảy gì không

windstrucks

Mình cũng từng gặp tình trạng này, nhưng siêng tắm và chăm đều tay thì khoảng 1,5 tháng sau lông mào thay và mọc đều lại, nhưng k được đẹp như lúc trước nữa.

hieppro88

Mình cũng từng gặp tình trạng này, nhưng siêng tắm và chăm đều tay thì khoảng 1,5 tháng sau lông mào thay và mọc đều lại, nhưng k được đẹp như lúc trước nữa.
mình ngày nào cũng tắm . mồi tươi đầy đủ 4 tháng rồi bạn nhé

kingbirds_QN

Đa số chim bổi thay lông dặm là chính bạn ah khó mà thay hết 1 lượt nên có khi e nó chưa thay lông đầu. nuôi ổn định 1 mùa thay lông thử xem sao.