Giải siêu Cúp (Sân chơi cho những nhà vô địch)

calvin phan

Hiện tại mình đang ở Đà Nẵng và đang sở hữu hai chú chim đoạt giải nhất tại các cuộc thi TP Đà Nẵng. Nay mình lập ra Topic này mong gặp được những người cùng chí hướng với mình tạo ra một giải đấu siêu cúp dành cho những chú chim CM đã từng đạt giải tại các ky thi để cùng thi đấu tranh giải.
Như vậy thì chúng ta sẽ có cơ hội chiêm ngưỡng những ông vua chào mào đấu với nhau -----> một giải đấu trong mơ. Hy vọng diễn đàn cùng những người cùng chí hướng ủng hộ ý tưởng của mình để tạo ra được giải đấu này.(xin anh em thông cảm không phải vì mình có chim có giải mà có ý tưởng này đâu mà la mình nghĩ cho công đồng CM thôi)Thanks.

không khả thi đâu bác ơi.có bao nhiêu con chim lấy giải nhất đâu mà thi,nếu tập trung cả nước lại thì cũng không được xa quá không ai muốn mang đi vì mang đi xa làm sau còn sức để mà thi.rồi lúc con nhất này đang có lửa thi còn con kia thì đang rớt lông thì làm sao mà tập trung cho đông được.nói như bác thì đúng là 1 giải đấu trong mơ.....

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Hiện tại mình đang ở Đà Nẵng và đang sở hữu hai chú chim đoạt giải nhất tại các cuộc thi TP Đà Nẵng. Nay mình lập ra Topic này mong gặp được những người cùng chí hướng với mình tạo ra một giải đấu siêu cúp dành cho những chú chim CM đã từng đạt giải tại các ky thi để cùng thi đấu tranh giải.
Như vậy thì chúng ta sẽ có cơ hội chiêm ngưỡng những ông vua chào mào đấu với nhau -----> một giải đấu trong mơ. Hy vọng diễn đàn cùng những người cùng chí hướng ủng hộ ý tưởng của mình để tạo ra được giải đấu này.(xin anh em thông cảm không phải vì mình có chim có giải mà có ý tưởng này đâu mà la mình nghĩ cho công đồng CM thôi)Thanks.

Cám ơn ý tưởng của Bác, có nhiều AE nghệ nhân có ý tưởng như vậy, có chú ở Qui Nhơn cũng muốn làm một giải siêu cup mượn trung gian là một nơi nào đó để AE 3 miền có chim hay, những chú chim được AE đánh giá là đẳng cấp....( tiêu chí sẽ có và ghi rõ...) nhưng cái khó là AE năm nay đi các nơi nhiều quá rồi nên cũng đuối hết, vả lại chim phải thi xa nên nếu có phải được chuẩn bị thật kỹ và có thời gian dài xét duyệt các chú chim hợp tiêu chí....Chắc chắn sẽ có thôi nhưng chưa phải bây giờ...
Thân!

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Đây là một ý tưởng rất hay, mong rằng sẽ có một giải siêu cúp như vậy. Chúc anh em tổ chức thành công giải đấu

calvin phan

Rất cảm ơn những ý kiến đóng góp của anh em!!!
Nhưng có lòng thì mình nghĩ giải siêu cúp này cũng không quá xa vời.
Chứ nếu như ở một tỉnh nào mà chú chim nào giải nhất nhiều lần mà mình cứ thi quanh quẩn trong khu vực nhiều khi anh em họ cũng nói lúc đó siêu cúp là đích đến của họ.
Mong anh em đong góp thêm idea !!! Thanks

vietgun

Ý tưởng rất hay và theo tôi các bác nên tổ chức sớm. Có thể mở rộng ra giải nhì, giả 3 đối với những cuộc thi có qui mô lớn.

lebinhmobile

tôi chim cùi nhưng ủng hộ ý tưởng của Bạn.
Huy vọng 1 ngày nào đó góp vui cùng hội...Hãy đợi đấy !!!
Nên tổ chức 1 sân trung lập, cho nó mang tính công bằng !
Có thi nhớ truyền hình trực tiếp anh em xem nhé !

gabong

thế giải này phải có những siêu trọng tài rồi.........toàn hàng khủng gặp nhau thì biết loại chú nào cho vừa....hihi

calvin phan

Mình xin update thêm thông tin là : giải siêu cúp có thể tuyển chọn cả những chú chim giải 2,3 hoặc nếu cần số lượng thì kể cả giải khuyến khích cũng được tham gia. và việc xác nhận giải của những chú chim này thì mình có thể nhờ đến sự quan hệ rộng của ban quản trị diễn đàn để nhờ các chủ trường chim nơi mà chú chim đó đạt giải xác nhận giúp cho mình.<br>Các bạn thấy thế nào ? Mong anh em đóng góp thêm ý kiến để có thể tổ chức thành công giải siêu cúp này.<br>Thân chào!

calvin phan

Mình xin bổ xung thêm một ít thông tin như sau : giải này nếu tổ chức thì những chú chim CM nào giải nhất thì mình không nói nhưng những chú nào giải 2,3 hoặc là giải khuyến khích thì cũng được lúc này thì có thể giải quyết được vấn đề số lượng chim tham gia. Còn vấn đề xác nhận thì chúng ta có thể nhờ ban quản trị forum sử dụng mối quan hệ của mình để nhờ những chủ trường xác nhận giúp mấy chú chim tham gia giải. Các bạn nghĩ thế nào ? làm phiền đóng góp thêm ý kiến cho mình, thanks.

tosudoc

cần siêu giải thường + siêu lệ phí không nhỉ ????????? thuê trọng tài châu âu về chấm . chứ giờ ông nào cầm chim cực chiến đều máu mặt cả hiiiiiiiiii không biết ai đứng ra chấm thi đây, nan giải không kém phần nan giải