Giọng chim Sơn Tây - Quảng Ngãi

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

TVC

Khi nói đến chào mào Quảng Ngãi, chắc anh em chỉ nghe Tây Trà, Ba tơ, Minh Long. Mình giới thiệu với anh em ORG thêm dòng chim Sơn Tây của Quảng Ngãi - nơi mình đang làm việc (huyện Sơn Tây nằm giáp ranh với Kon Tum). Mình thấy chim ở đây đi giọng dài, nhanh và đảo giọng khá hay, chim bổi nhanh thuần, dáng trung chim.

Em bổi già rừng này mình bẫy được 4 tháng, đang xuống lông mạnh, anh em đánh giá xem giọng em nó thế nào nhé.

TVC

Vâng, mình thấy chim ở đây giọng rất hay nên giới thiệu với các mem. Biết đâu lại phát hiện một vùng có chim giọng hay để anh em sưu tầm về sau.

TVC

Giọng nghe hay quá....

giọng nghe dài hay giống tông con Gia Lai mình đang giữ!!!!!!!!!!!!

thanks chủ thớt...giọng nghe hay quá đó chứ.

Em này mới 4 tháng lồng, lại đang xuống lông mạnh nên chắc chưa ra hết giọng. Thỉnh thoảng mới nghe nó kéo 1 hơi dài ngoằng phê cả người... :). Hy vọng 2 tháng nữa xong sẽ được thưởng thức trọn vẹn giọng em nó.

chaomaogiotnuoc

Những con chim giọng không nên đi cội. Vì khi đi cội lâu dần sẽ mất giọng gốc. C
Nên giữ 1 em giọng gốc để làm thầy cho các em chim con và má trắng sau này.

lexuschantrau

Hèn chi bác Chéc cất công chạy gần 200k để lên Sơn Tây bẫy mà bị về tay ko :D Giọng phê quá bác ơi

trtien

Mình cũng từng làm việc ở Sơn Tây mấy năm nhưng ko kiếm dc chú nào cả. Nói chung chim vùng đó giọng thì tạm dc nhưng nhỏ và ngắn chim quá.

chaomaosathay

e ở sa thầy - kon tum. và trung thành với chim vùng đăk môn đăk glei - kon tum, bác nào có điều kiện sưu tầm thử nha, chim chơi có tố chất, bộng dài và gắt lám

TVC

Những con chim giọng không nên đi cội. Vì khi đi cội lâu dần sẽ mất giọng gốc. C
Nên giữ 1 em giọng gốc để làm thầy cho các em chim con và má trắng sau này.
Đúng là mình có dự định như vậy, thank bạn.

TVC

hieư23226995 nói:
Giọng thích quá.Bác mua bổi này đắt ko
Em này mình bẫy đấu bạn à.
Hèn chi bác Chéc cất công chạy gần 200k để lên Sơn Tây bẫy mà bị về tay ko :D Giọng phê quá bác ơi
Vâng tiếc là hôm đó bận việc ko đi bẫy cùng Chéc được.
Mình cũng từng làm việc ở Sơn Tây mấy năm nhưng ko kiếm dc chú nào cả. Nói chung chim vùng đó giọng thì tạm dc nhưng nhỏ và ngắn chim quá.

Ko nhỏ lắm đâu bạn ơi, trung chim, nhưng thường yếm ko đậm.

chimcuccu!!

giọng em, này có vấn đề rồi cường ơi . nghe cứ fe fe fe thế nào ấy. thả đi bạn.