Giọng CM Hương Sơn Nam Đông.

MrKhoaMars

Chào AE.
Tình cờ hôm nay mới quay được giọng con HS già bọng. Cứ lại gần cầm điện thoại là nó lại im. AE nghe thử.

NAMNT

con này giọng rất đáng để ép giọng má trắng v duy trì giọng hay giống như dòng chim giọng Thủ đức, HÓc MÔn, Bình Dương.... chúc mừng bạn đã cầm được con chim giọng hay. con này,nếu có góc treo tốt, 6h sáng nó sẽ thi triển hết khả năng ngay.

MrKhoaMars

Cảm ơn bác. Sưu tầm không biết bao nhiêu năm mới được 2 con. Giờ chim bổi ngoài hết rồi kiếm mấy con này sau về vườn có chim hay mà nghe giọng.

NAMNT

tìm được mấy em như vầy giờ gần như không có bạn à. mình cũng tìm lâu lắm mà chưa được em nào ưng ý cả. bạn nên ép 1-2 em má trắng để giữ giọng hay .

ti_do85

Chào AE.
Tình cờ hôm nay mới quay được giọng con HS già bọng. Cứ lại gần cầm điện thoại là nó lại im. AE nghe thử.

Giọng luyến láy tốt quá bác, bác có bà con ở Huế hay sao mà nhiều chim thế!
Chúc mừng bác có nhiều chim hay.

MrKhoaMars

Giọng luyến láy tốt quá bác, bác có bà con ở Huế hay sao mà nhiều chim thế!
Chúc mừng bác có nhiều chim hay.
Quê ngoại mình ngoài Huế mà bác. Vùng Phong Điền nhưng lại có duyên với thằng em ở nam đông nên có chim hay nó chỉ. Chứ giờ đi mua qua nhiều tay quá chim giá cao với không chuẩn. Có nó dân ở đó chim nào chuẩn hay không nó nghe biết liền. Giờ chim không có nên có con nào giọng hay là mình theo. Lấy vô chơi giọng chứ ít đi dàn lắm. Mình có hẵn mấy con dàn và mấy con giọng riêng.

phuquangnt

Bữa nay em mào huế giọng ntn thì bao nhiêu tiền hả bác. Em cũng thích mấy giọng này ghê. Ghiền thật

ti_do85

Bữa nay em mào huế giọng ntn thì bao nhiêu tiền hả bác. Em cũng thích mấy giọng này ghê. Ghiền thật
Chim bổi mới bắt về khoảng 1.5 củ, còn chim đã nuôi khoảng vài tháng ra giọng được như thế này thì khoảng 2 củ