Giọng Rò Rồi Đến Chéc...?

Clip của bác centimet http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=eZI6tgCvvHU#!? Trong clip của bác centimet , lấy con châu chấu rồi dụ em nó rò ( giọng rò ) rồi đến nó chéc ?
Con chim của em , em cũng làm theo như clip trên của bác centimet ( em k cầm con châu chấu mà cầm trái cây ) dụ em nó 1 hồi , em nó rò ( giọng rò) rồi nó chéc luôn các bác ợ?
Như thế có ảnh hưởng gì k các bác? Tập như thế hình như bác centimet ( nói là tập chim mau căng thì pải ) ....?
Bác nào bít vào chém giúp em với ạ???

GIAP HUE

up ne

[video=youtube;eZI6tgCvvHU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=eZI6tgCvvHU#![/video]

beolun97

theo em đc bik có 1 con chét thì cả đàn làm theo,nhà em cũng thế

laohacrom

Con chim của em , em cũng làm theo như clip trên của bác centimet ( em k cầm con châu chấu mà cầm trái cây ) dụ em nó 1 hồi , em nó rò ( giọng rò) rồi nó chéc luôn các bác ợ?
Như thế có ảnh hưởng gì k các bác? Tập như thế hình như bác centimet ( nói là tập chim mau căng thì pải ) ....?
Bác nào bít vào chém giúp em với ạ???
về cơ bản chim ức khi bị chọc tức lên sẽ chéc ,bạn có thời gian tập cho chim của bạn như thế thì tốt quá rồi

theo em đc bik có 1 con chét thì cả đàn làm theo,nhà em cũng thế
Có bài viết kêu bạn bên box đối chất mà ko thấy bạn vào trong khi các 2pic khác đều có mặt, thiết nghĩ đây ko phải chuyện của mình , nhưng vì AE giao lưu trên diễn đàn là chính nên đôi khi ko tránh khỏi 1 vài chuyện, cũng nên nói cho nhau để khỏi ấm ức ,sau này còn ra vào diễn đàn dễ ăn nói .

bác laohac ? mình chọc nó tức lên như vậy có tốt cho chim ko ạ?Và nó có tác dụng gì đối với em nó ko?

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
chim hay quá bạn ơi.sao mình củng tập vậy mà nó ko rò ko chét nhỉ?
Bạn ơi nuôi chim má trắng lên đa phần con nào cũng chéc hết đó bạn.Nhất là khi gia chủ nuôi tập búng tay,xì xì ,thì em no rò chéc hoặc đá tay.

Bạn ơi nuôi chim má trắng lên đa phần con nào cũng chéc hết đó bạn.Nhất là khi gia chủ nuôi tập búng tay,xì xì ,thì em no rò chéc hoặc đá tay.
bác chaomaohue: vâng như thế thì có ảnh hưởng hay là có lợi cho em nó hay ko ạ?
Có tác dụng gì về vấn đề tập giọng rò như trên ạ?

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
bác chaomaohue: vâng như thế thì có ảnh hưởng hay là có lợi cho em nó hay ko ạ?
Có tác dụng gì về vấn đề tập giọng rò như trên ạ?
tốt nhất nên để em nó theo bản năng bạn ah.nhiều ng tập cho chú chim của minh như thế,đến lúc đem nó đi cội hay nơi nao lạ chổ hay lạ chủ là em nó đứng hiền lành như bức tượng đó bạn.là như thế em nó dể ỷ nhà và ỷ chủ.minh thấy nhiều ng mang chim đi trường dợt mà miệng thì cứ xì xì.Vì sao >là vì chú chim ko chịu chơi.