Giup: Chào mào hay trượt patin

minh_w11

Em chào các Bác.Em mới tuyển một em mũ lân ngoài tịm chim do kô để ý khi bắt về anh ấy nhảy nhót bình thường lúc anh ấy hoảng anh ấy nhảy loạn cào cào.Em mới phát hiện 1 chân bên phải bám cầu hay bị trượt kô biết bị liệt hay gãy chân.Em đã nguyên cứu trên mạng chữa chạy trên 2 tuần vẫn vô phương cứu chữa .Bác nào từng chữa bày em cách chữa với tội nghiệp thằng Bé wá.Cám Ơn

minh_w11

Tiện thể các Bác cho em hỏi chào mào em mọc đuôi màu trắng gọi là gì?Sao lại mọc màu trắng kô bít lúc trước đuôi màu gì .Vì em mua chim bổi.Có ai bít cho ăn uống j để đột biến gien không?Thanks người mọi.

lha_cd

Em chào các Bác.Em mới tuyển một em mũ lân ngoài tịm chim do kô để ý khi bắt về anh ấy nhảy nhót bình thường lúc anh ấy hoảng anh ấy nhảy loạn cào cào.Em mới phát hiện 1 chân bên phải bám cầu hay bị trượt kô biết bị liệt hay gãy chân.Em đã nguyên cứu trên mạng chữa chạy trên 2 tuần vẫn vô phương cứu chữa .Bác nào từng chữa bày em cách chữa với tội nghiệp thằng Bé wá.Cám Ơn
chào bạn. chim mộc (bổi) mới bắt về chưa quen sống trong lồng và 1 phần bị mới bị bắt nên vẫn còn hoảng chim dẫn đến bám vanh bị rơi xuống đáy lồng ,chân bị đau .để cám nước đầy đủ 2 3 hôm cho em nó tĩnh chim rồi bạn hé áo lồng ra rồi theo dõi xem chim thế nào.mình cũng gặp trường hợp như của bạn rồi , do chim hoảng quá nên tự gâp thương tích cho mình.chúc chim bạn mau khỏi .

minh_w11

Bác xem hộ em con trong avatar chơi đc kô?Và em nó ở vùng miền nào?Em kô bít up hình nên coi đỡ trong avatar.Xin cám ơn

thietdam

Bác này có câu hỏi ngây ngô quá. Hihi. Cho ăn ji để đột biến gen. Ai mà làm dc chắc giầu to.Nhin avata chag có cao nhân nào trả lời dc cho cậu đâu.chắc phải nhờ đến con cháu nhà gia cát Dự thôi.hi

cmtegiac

Bác xem hộ em con trong avatar chơi đc kô?Và em nó ở vùng miền nào?Em kô bít up hình nên coi đỡ trong avatar.Xin cám ơn
theo mình con avatar gốc mào hở chơi sẽ không bền, con đó được cái dài đòn còn cọng lông trắng ở đuôi có khả năng nuôi thiếu chất nên thế. Nếu mới chơi thì bạn cứ giữ lại nuôi thử xem sao

minh_w11

Cảm ơn các bác.Chắc do nuôi thiếu chất nên mọc đuôi như vậy h em nó lại mọc thêm 1 cong trắng nữa.Tiện cho em hỏi nhà có con hay kêu wit wit h cho em nó học giọng bỏ kiểu kêu đó được không?Xin cám ơn

minh_w11

cảm ơn bạn con đó mình phóng sinh hum chủ nhật và lại bẫy dính 1 em.em này mình mới bẫy hay kêu "rót ly bia rót ly bia" các bác cho em hỏi chim ỡ vùng nào vậy.xem avatar nhá em kô biết uphình.xin cảm ơn