[Giup]Chào mào hoảng tung lồng trầy mặt và đầu

Asutaka

chào các bác, chẳng là con chào mào đang thay lông, mình cho vào lồng lực để thay cho nhanh và ốp lông, tối qua quên che lại thì mèo hàng xóm qua rình và vồ tới vồ lui, lúc mình ra thì em nó đã tróc cả mặt mũi, trên đầu. ko biết có cách nào mau lành ko, hay để đó nó tự lành, cám ơn các bác đã đọc../..

carơ_py

trầy sơ chảy máu , vết thương nhỏ bạn bổ xung mồi tươi , trái cây nhiều hơn còn nặng quá chắc phải bắt ra sát trùng với thoa thuốc để mau lành hơn .

quangphucmobile90

chăm sóc em kỹ tý ăn uống đầy đủ.trùm áo lồng chữ A đễ nơi yên tĩnh cho e nó mau lấy lại sức. chỗ vết thương sẽ lành lại thôi.chúc chim bạn mau lành vết thương.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
chào các bác, chẳng là con chào mào đang thay lông, mình cho vào lồng lực để thay cho nhanh và ốp lông, tối qua quên che lại thì mèo hàng xóm qua rình và vồ tới vồ lui, lúc mình ra thì em nó đã tróc cả mặt mũi, trên đầu. ko biết có cách nào mau lành ko, hay để đó nó tự lành, cám ơn các bác đã đọc../..

Vấn đề chim thay lông thả lồng lực ép nó như vậy thì e nghĩ bác nên chú ý chứ chim mất lực quá thì hỏng cả mùa sau.

Thay lông thì ko nên bỏ lồng lực làm gì bạn àh. Cách tốt nhất bạn cứ cho em nó vô lồng nuôi và vệ sinh bình thường thôi.

Việc bị trầy đầu, bạn dùng Nghệ tươi bôi đều lên cầu, khi con chim ăn uống quẹt mỏ nó sẽ dính và sẽ mau lành thôi.

cocghe

theo mình thì kệ nó, cho ăn dầy dủ rồi nó tự lành, mùa lông sau là em nó hết thôi, cận thận chứ bạn dể em nó như thế có ngày hư luôn con chim