Hên Xui

mechim

Tình hình sáng hôm nay CN trời khá đẹp, mấy anh em gần nhà treo chim phơi nắng, các em thi dua nhau sổ dọng, phơi nắng xong ông anh sát nhà cho chim tắm vo tình để sẩy thế là mình treo chim lên dụ. Sau một hồi lau đấu đá em nó cũng đã dính chưỡng và về với chủ cũ. Tới phiên mình cho em nhà mình tắm sơ ý để em nó bay ra.đứng trên dây điện sổ liên hồi, 2 anh em hì hục lại treo em mồi lên dụ. Chờ hoài em nó cứ sàng qua sàng lại, xui sao trời mưa thế là em ấy mãi ra đi mà không trở lại. Hic Hic:(

pepsi47

Moderator
Chia buồn cùng bạn nếu chim đã thuần thì bảo đảm 5h sáng mai bạn sẽ thấy em nó véo von quanh nhà thôi và việc bạn cần làm là lấy em chim nào mà mọi khi ở nhà em nó kết nhất treo lên cây và thu phục em nó lại thôi, chúc bạn may mắn vào ngày mai, thân pepsi47.

kuli007

hên vãi nhỉ, hic xin chia buồn, mình đi tắm cũng sơ ý mất nhiều chim lắm:(

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chia buồn cùng bác.mong sao sáng mai bác ngủ dậy và thấy e nó đứng hót trước nhà và đói bụng tìm j để ăn nên bay vào lồng luôn,chúc bác may mắn

thichchaomao

ha ha, đúng như bác nói luôn, nhưng dù sao thì cũng cám ơn bác nhìu,đây cũng là 1 tình huống mới lạ đây, he he

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Bạn đừng lo! Nếu chim đã thuần (nuôi khoảng gần 1 mùa trở lên) thì việc bẫy lại em nó không khó.
Đầu tiên bạn hãy bẫy bằng chính cái lồng của em nó: Bạn cho loại trái cây em nó thích vào lồng (để ở cửa lồng sao cho em nó chui vào lồng thì mới ăn được trái cây) và treo ở vị trí mà bạn hay treo lồng, em nó sẽ tự động vào lồng nếu sáng mai nó còn quanh quẩn ở nhà. Để chắc ăn, bạn treo một em nào yếu lửa hơn em nó ở gần đó (không gắn mồi ở lồng này), mục đích để em nó về đó và thấy lồng của mình và chui vào.
Mình đã bẫy lại 2 em theo cách như vậy.
Chúc bạn sớm "gọi" được em nó vào lồng!

mechim

Thank Các Bác. em này chưa được 1 mùa nhưng hi vọng sáng mai lai nghe erm nó véo von va du em nó vào lồng.
Mai có ket qua se báo các bác sớm hj. em nó mà ra đi thì co lẽ phải kiếm em khác bù đắp thui. Hic

mechim

Mọi hi vọng đều tiêu tan, sáng nay đợi chờ mãi vẫn không thấy em nó quay trở lại
Đợi chờ là hạnh phúc nhưng hạnh phúc đã mãi bay đi. Hic

ymon

Chú chim sẽ quay trở lại khu vực nhà bạn ấy mà, chú chim được nuôi trong đều kiện lồng nhốt đã lâu, ra ngoài sẽ cần thời gian thích nghi. Chúc chú chim mau về với bạn, điều kiện là không bị mấy em mèo xơi rùi hay bị người khác bẩy rùi. Cảm ơn bạn đã chia sẽ.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Mọi hi vọng đều tiêu tan, sáng nay đợi chờ mãi vẫn không thấy em nó quay trở lại
Đợi chờ là hạnh phúc nhưng hạnh phúc đã mãi bay đi. Hic
Cảm thông cùng anh! Mong em nó đi vài hôm mang về thêm 1 em mái mới!