Hình Ảnh Hội Thi Chim Chào Mào quý I 2015 (29/03) hội Đúc Phổ Quảng Ngãi

hoatlinh

Member
Thân chào toàn thể anh em nghệ nhân yêu thích chim chào mào!
Theo thường niên để mở đầu cho một năm mới đạt được nhiều thành tích về kinh nghiệm chăm sóc chim chào mào một cách tiến bộ hơn. Hội chim chào mào Đức Phổ tổ chức hội thi chim chào mào quý I năm 2015 ( 29/03 ). Đơn vị đăng cai tổ chức là CLB chào mào Sân Vườn Quán - Thị trấn Đức Phổ.
Hôi thi mang tính chất mở rộng giao lưu học hỏi trao đổi kinh nghiệm nuôi chim chào mào của các anh em nghệ nhân, các CLB huyện Đức Phổ nói riêng và tỉnh Quảng Ngãi nói chung, nhằm kết nói đam mê và thúc đẩy phong trào nuôi chim chào mào ngày càng lớn mạnh và gắn kết hơn.
Trong quá trình tổ chức còn những gì thiếu sót mong các anh em bỏ qua, và hẹn gặp lại các anh em trong những kỳ thi quý sau!
Sau đây là một số hình ảnh và video diễn biến của hội thi:

Các "chàng vũ công" đến giờ lên sàn trình diễn và tranh tài

hoatlinh

Member

Một vũ công mang sbd 135 đang trình diễn nổi trội rất đẹp mắt và hài lòng khán giả

Đua nước rút tranh dành một vé vào top 20

Top 20 lần 1 loại 6

Top20 lần 2 lọai 4

Top 10

Chung kết tranh tài rất quyết liệt

hoatlinh

Member
Danh sách các nghệ nhân đoạt giải hội thi

SBD

Top 20

Đơn vị CLB và cá nhân

141

Lê Ngọc Thạch

Thị trấn Đức Phổ

111

Nguyễn Thế Vũ

CLB CM Mộ Đức

09

Nguyễn Thanh Long

CLB CM Ba Động

17

Đỗ Thành Vững

Thị trấn Đức Phổ

56

Nguyễn Thành Nam

CLB CM Phố Đêm

40

Huỳnh Văn Tín

CLB CM Khoảng Lặng

55

Lê Hoàng Vĩ

CLB Sân Vườn Quán

21

Võ Hũu Vi

Công an Huyện Đức Phổ

136

Nguyễn Văn Vĩ

CLB Sân Vườn Quán

24

Ngô Diễm Hằng

Khuyến Khích

99

Nguyễn Thị Mỹ Thiện

CLB Sân Vườn Quán

65

Lê Thanh Hiền

Thị trấn Đức Phổ

11

Cao Văn Thành Đạt

CLB Sân Vườn Quán

75

Lê Khắc Dũng

CLB CM Mộ Đức

135

Lý Hải

CLB Bắc Sông Trà – Quảng Ngãi
47

Doàn Chung

Thị trấn Mộ Đức

23

Giải tư: Trần Như Phước

Thị trấn Mộ Đức

144

Giải ba: Nguyễn Văn Thịnh

CLB CM Đức Phổ

05

Giải Nhì: Võ Thành Sơn

CLB Café Việt – Quảng Ngãi

36

Giải Nhất: Phạm Thái Duy

Thạch Trụ - Mộ Đức

Trao giải thưởng top 20

Khuyến Khích

Phong trào chơi chim Ở Đức phổ nở rộ quá,chưa hết mùa xuân mà đức phổ đã tổ chức 3 cuộc thi rồi.

hoatlinh

Member
Phong trào chơi chim Ở Đức phổ nở rộ quá,chưa hết mùa xuân mà đức phổ đã tổ chức 3 cuộc thi rồi.
Thứ nhất là tạo điều kiện sân chơi gặp gỡ cho anh em nghệ nhân
Thứ hai là chọn đúng điểm rơi cho các cuộc thi: hội ngộ tri ân cuối năm, kế tiếp găp gỡ giao lưu đầu năm, và cuộc thi quý I hôm nay

Chéc

rất vui...tiếc là anh em ở ngoài Thi Phổ ít biết quá, nếu biết chắc cũng vô giao lưu cho vui.

hoatlinh

Member
rất vui...tiếc là anh em ở ngoài Thi Phổ ít biết quá, nếu biết chắc cũng vô giao lưu cho vui.
30/4 CLB chào mào Cafe Vành Khuyên tổ chức thi mở rộng cấp CLB, bác Nam có rảnh vô giao lưu cho vui
Bác ở Thi Phổ có biết Chung không? hội thi nào ở Đức Phổ mình cũng thấy Chung tham gia và giao lưu rất nhiệt tình hết mình
Cố gắng vô đi bác Nam anh em Đức Phổ hiếu khách lắm!

Chéc

30/4 CLB chào mào Cafe Vành Khuyên tổ chức thi mở rộng cấp CLB, bác Nam có rảnh vô giao lưu cho vui
Bác ở Thi Phổ có biết Chung không? hội thi nào ở Đức Phổ mình cũng thấy Chung tham gia và giao lưu rất nhiệt tình hết mình
Cố gắng vô đi bác Nam anh em Đức Phổ hiếu khách lắm!
rồi nhất trí Bác ơi, em cũng có biết Chung, nhưng chắc ông ko biết em đâu, hẹn gặp 30/4 nha.

hoatlinh

Member
rồi nhất trí Bác ơi, em cũng có biết Chung, nhưng chắc ông ko biết em đâu, hẹn gặp 30/4 nha.
Bác cũng siêng online quá, mới gởi bác mà 20 phút sau bác đọc được
Rất tiếc là hôm thi mình không dự được, bởi vì đi chơi lễ ở Đà Nẵng mất rồi
Anh em hội bảo mình hủy bỏ đi Đà Nẵng nhưng không được, bởi vì đã hứa trước với cháu ở nhà và đã đặt mua vé xem bắn pháo hoa rồi
Nghe anh em giới thiệu nhiều về bác đã lâu và gặp nhiều qua những bài viết của diễn đàn mà không gặp nhau được thật tiếc quá, vậy hẹn gặp lại bác sau nha!

hoatlinh

Member
Kết quá số báo danh 135!!! AE nào biết chủ nhân 135 xin cho sdt. Xin cảm ơn!!!
em số sbd 135 lúc thi chưa vào đến top 20 của thằng em ở Đức Phổ mà thỏa thuận giá trên sàn 10 chai và bay về tp Quảng ngãi rồi, chủ nhân mới mình không nắm rõ lắm

Ngoclonla

Cuộc thi chim chào mào ở quê vui thật có dịp mình về đi thi cho vui và cũng có thằng e đang thi