Hình Ảnh Hội Thi Tiếng Hót Chim Chào Mào Đức Phổ Quý IV Ngày 16-11-2014

hoatlinh

Member
Thân chào các anh em hội viên Đức Phổ nói riêng. Cùng các anh em nghệ nhân, BGK và khán giả có mặc hội thi ngày hôm đó nói chung. Tôi là một hội viên của anh em hội Đức Phổ với niềm đam mê chim chào mào nên tôi cũng có ghi lại một số hình ảnh và video của hội thi ngày hôm đó không phải là một nhiếp ảnh chuyên nghiệp nên có gì thiếu sót mong các anh em thông cảm.

Sau đây là một số hình ảnh và video

Trên đây một số hình ảnh 5 phút trước giờ thi số lượng chim trên sàn là 79 lồng

hoatlinh

Member

Top 20

Vòng chung kết chọn 5 chú chim vào top 10

Chọn 2 chú chim giải khuyến khích

Tranh nhất nhì ba

hoatlinh

Member
Hội trưởng hội chim cảnh Đức Phổ Nguyễn Văn Thịnh trao giải cho 5 nghệ nhân đạt giải top 10

Hội phó Tuấn hội chim cảnh Đức Phổ trao giải khuyến khích cho nghệ nhân Nguyễn Xuân Cộ chủ chim SBD 61 và Nguyễn Văn Thịnh chủ chim SBD 09

Hội phó hội chim cảnh Đức Phổ Nguyễn Phước trao giải ba cho nghệ nhân Lê Quang Chưởng chủ chim SBD 44

Hội phó chim cảnh Đức Phổ ông Lê Tấn Linh trao giải nhì cho nghệ nhân Trần Ngọc Dũng chủ chim SBD 58

Hội trưởng Nguyễn Văn Thịnh trao giải nhất cho nghệ nhân Cao Nguyễn Văn Trường chủ chim SBD 70

hoatlinh

Member

Rất tiếc anh Vĩ và anh Phước đang thể hiện ca khúc của mình thi máy báo thẻ nhớ đầy, xin lỗi!

hoatlinh

Member
Kết quả cuối cùng chú chim nào nhất vậy bạn ??
Bạn ở Nha Trang à? chú chim đạt giải nhất là chim mang sbd 70 như mình đã nêu ở trang 1 phần trao giải.
Mình tưởng nghĩ ngày hôm đó thi là chim không đạt đỉnh cao, vì thời tiết Quảng Ngãi đang vào mùa mưa, trước ngày thi trời mưa lạnh suốt hơn 1 tuần không có tí nắng. Nhưng những chú chim sau vòng loại vào vòng chung kết chơi rất nét và phải nói là quá đỉnh. Kể cả 3 chú tranh 1 - 2 - 3 giờ cuối mà vẫn còn chơi quá hay.

Toan Duong

Đức Phổ mình hiện tại có mấy cội chim vậy bạn? tết này về mình sẽ ghé thăm

hoatlinh

Member
À chào bạn! Hội CM Đức Phổ mình có 2 cội chim. Đó là cội CM cafe Vành Khuyên và cội CM Hội Quán Sân Vườn. Nếu bạn về thì can cho mình 0918665579 mời bạn ly cafe
Thân!