Hình Ảnh Thi CM Tại Gò Vấp 25/11/2012

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Chào tất cả AE.

Sáng nay có dự khá cuộc thi chào mào tổ chức tại 37 Nguễn Văn Nghi, quận Gò Vấp, TP.HCM.

Nhìn chung cuộc thi qui tụ khá đông thí sinh, có thể nói khoảng 200 lồng.

Nhận xét sơ qua về địa điểm, do trước đây chổ này chuyên dợt Mi và Lửa nên dàn sào thiết kế cho Lửa với khoảng cách từ 80 cm trở lên, do đó việc treo lồng chào mào (đa số lồng nhỏ hơn lồng lửa) nên các lồng dự thi có khoảng cách khá xa nhau và không đều. Về BTC cuộc thi cũng tương đối đơn giản và "nhanh, gọn, lẹ". Không có bàn tiếp khách mời cũng như giao lưu và trang trọng đúng nghĩa của 1 cuộc thi.

Về ban trọng tài thì AE ai có tham dự cuộc thi đều rõ là ban này chuyên chấm thi Lửa ở khắp TP.HCM, do đó về công tác chuyên môn thì đôi lúc có những sai sót và tiêu chí cuộc thi cũng có nhiều cái khác thường so với người ta.

Xin gửi tới ae ORG vài hình ảnh và clip mà mình ghi lại được.

Quang cảnh bên ngoài cuộc thi.

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Ban Tổ Chức

Top 5

Nhận Giải Khuyến Khích

Nhận Giải Tư (2 Giải)

Nhận Giải Nhất, Nhì, Ba

P/s: Do mình có quay nhiều clip nên chụp hình hơi ít, thông tin về các chủ nhân của giải thưởng xin vui lòng xem clip nhé. Thanks.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Hình như các bác chưa có người chụp hình riêng cho hội thi thì phải

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh

Tâm trạng nghệ nhân sau khi chim bị loại ở top 20

Top 5 vòng chung kết

Anh em vui mừng sau khi có kết quả

Trao Giải.

Giải Khuyến Khích

Đồng Giải Tư

Nhất (giữa), Nhì (trái), Ba (phải)

Kết thúc, cuộc thi tương đối thành công. Hẹn gặp lại AE ở các cuộc thi sau.

Xin chào.

P/s: Anh em ai biết tên các nghệ nhân đạt giải thì vào cập nhật thêm nhé, mình chỉ biết anh Thanh (cầu xéo) đạt giải nhất mà thôi.

nguyenhaiabc

Not Alone
Chúc mừng chú Việt ( Ruasieutoc) nha rinh giải rồi là la lá, rữa thôi Việt ơi... Anh Hùng Tiger còn thịt nữa con heo rừng kìa em ơi... cuối tuần này mần luôn nha...

aphu_phonui

cảm ơn bác đã chia sẻ cùng anh em diễn đàn.chúc bác luôn mạnh khỏe thành công trong mọi lĩnh vực

Thế

chúc mừng ae đoạt giải, sào thi hôm nay tầm nhìn hạn chế quá, xem được có 1 mặt còn 3 mặt k thấy gì luôn. nhiều ae k thấy được chim mình có chơi hay k? chơi ra sao cũng bó tay, nghe đọc số tới nhận chim thôi. chim chỉ có trọng tài thấy thôi. hehehe.

huynhoc113

hôm nay tổ chức chưa có chuyên nghiệp,nói chung là cũng vui,nhiều chim hay mà bị loại sớm ghê

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Chào tất cả AE.

Sáng nay có dự khá cuộc thi chào mào tổ chức tại 37 Nguễn Văn Nghi, quận Gò Vấp, TP.HCM.

Nhìn chung cuộc thi qui tụ khá đông thí sinh, có thể nói khoảng 200 lồng.

Nhận xét sơ qua về địa điểm, do trước đây chổ này chuyên dợt Mi và Lửa nên dàn sào thiết kế cho Lửa với khoảng cách từ 80 cm trở lên, do đó việc treo lồng chào mào (đa số lồng nhỏ hơn lồng lửa) nên các lồng dự thi có khoảng cách khá xa nhau và không đều. Về BTC cuộc thi cũng tương đối đơn giản và "nhanh, gọn, lẹ". Không có bàn tiếp khách mời cũng như giao lưu và trang trọng đúng nghĩa của 1 cuộc thi.

Về ban trọng tài thì AE ai có tham dự cuộc thi đều rõ là ban này chuyên chấm thi Lửa ở khắp TP.HCM, do đó về công tác chuyên môn thì đôi lúc có những sai sót và tiêu chí cuộc thi cũng có nhiều cái khác thường so với người ta.

Xin gửi tới ae ORG vài hình ảnh và clip mà mình ghi lại được.

Quang cảnh bên ngoài cuộc thi.

Cám ơn bác chamaobt đã cập nhật thông tin nhanh chóng đến với các AE gần xa

Keke..hôm nay đến cổ vũ AE trễ một xíu nhưng cũng chia sẽ cùng AE một chút cảm nhận không khí cuộc thi ngày hôm nay.

Tuy quy mô giải không lớn chỉ ở phạm vi thi CLB nhưng số lượng tham gia dự thi vượt dự kiến khoảng 200 lồng. Đây là một tin đáng mừng và chứng tỏ tình yêu và lòng đam mê đối với chú Chào mào ngày càng nhân rộng trong phạm vi Tp. HCM.

Chất lượng chim khá tốt – căng lửa và có rất nhiều chú chim hay

Kết quả cuộc thi :

*** Giải nhất : Chim có SBD 156 < Anh Thanh – Hội phó CHCM Cầu Xéo , Nick thanhmoc108 >
*** Giải Nhì : Chim có SBD 202
*** Giải Ba : Chim có SBD 100
*** Giải Tư : Chim số 179 < Anh Việt – Thành viên Cầu Xéo – Nick Ruasieutoc >
*** Giải Tư : Chim số 59
*** Khuyến Khích :
62 < Anh Phan Thanh Vũ - TV Cầu Xéo – Nick Tom&Jerry,
82 < Anh Bằng – TV Cầu Xéo >
93 < Anh Thái – Hội CM Bình Lợi >
176 < Anh Vương – Chim Cảnh Thủy Mộc
121 < Anh Nhuận – Thành Tựu
...... < Anh Duy < Bình Thạnh >
...... < Anh Tuấn Bộ Đội Akara

Còn lại một số AE thuộc CLB hội nhóm khác như CLB Ánh Trăng Thủ Đức không nhớ rõ số.. AE nào biết bổ sung thêm nhé !.

Xin được gởi lời chúc mừng đến các Nghệ nhân đã xuất sắc đoạt giải trong ngày hôm nay :

Nhận xét chung của AE : Cuộc thi diễn ra trong không khí rất vui vẻ sôi động và không kém phần gây cấn và quyết liệt về phút cuối, công tác của tổ trong tài được anh em đánh giá tốt hơn những lần trước nhưng bên cạnh đó cũng còn một số hạn chế cần khắc phục để những giải lần sau được thành công hơn nữa.

* Khoảng cách sào lớn như AE đã đề cập, tầm quan sát bị hạn chế vì sào bố trí hình chữ L ngược nên những chú nằm ở góc bên trong dãy bức tường thì AE hoàn toàn không thể quan sát được và chỉ trông chờ việc đọc số BD
* Ban TT tập trung nguyên nhóm chấm nên có đến 2 – 3 vòng liên tiếp từ khoảng vòng 4 đến vòng 7 hầu như những chú chim nằm ở khu vực bị nắng chiếu trực tiếp được tự do trình diễn.
* Vòng Top 20 con để chọn ra 5 con lấy tranh Số diễn ra quá nhanh chưa đến 3 phút thì thời gian không đủ cho những chú chim bộc lộ được hết nước chơi của mình trong khi trước lúc vào vòng chọn có những chú chim thể hiện rất xuất sắc điển hình như..166,..93…
* Vòng Ck 5 con lại diễn ra lại càng nhanh hơn và vị trí treo lồng treo theo hàng ngang < Thi lửa > thì em nào có sổ bọng, bung cánh hay xòe đuôi là được lên danh sách vàng không cần biết đẳng Cao – Thấp

Phải chăng cách chấm chọn nhanh không đối kháng trong một khoảng thời gian rất ngắn đã đủ để BTT chọn ra chú chim xuất sắc nhất ! Cách này rất dễ nhận thấy vì ai cũng thấy rất rõ và BTT không phải chịu áp lực để phải phân tích, chọn lựa..nhưng nếu anh em nghệ nhân được chứng kiến những khoảnh khác đối kháng quyết liệt thì sẽ được mãn nhãn hơn !

Và sau cùng xin được chúc cho những AE nghệ nhân còn lại chưa có giải sẽ được may mắn hơn trong tương lai rất gần !

Thân !
Leebul

P/s : Bonus thêm vài hình ảnh buổi tiệc chúc mừng nho nhỏ của AE hội Cầu Xéo

*** Hình ảnh là cờ Giải Nhất AE cùng cảm nhận nhé - Hình chú Chào mào Độc rất ngộ nghĩnh :D !

*** Nào AE cùng nhau 1..2..333 Dzô !!!

*** Các em nó bắt đầu chiến đấu hiệp 2

*** Các em vẫn còn rất sung sau hơn 4 giờ thi đấu , và chân dung em 156 đã xuất sắc đoạt giải

Sửa lần cuối:

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Chúc mùng chú Việt nhé từ khi AE Gặp ở QN về buồn cái vụ Thằng Tuấn VIPCLUB .giờ mới lấy lại tinh thần chúc mừng đã giật giải .
thân chào

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Ở cội Ánh Trăng Thủ đức có 3 giải khuyến khích, em không nhớ số báo danh những em nó chỉ biết tên chủ chim gồm có;
Anh Việt ( cội ánh trăng)
Anh Quang (dĩ an)
Anh Ngọc Bộ Đội( quân đoàn 4)
Chúc mừng bác Tiger đạt giải tư với chú chim xoè đuôi suốt ngày, con này hôm bữa xuống Ánh trăng giao lưu yếu mà đã đủ sức đi lấy giải tư, chúc mừng bác tiger có chú chim hay.

ARCH VIET

Chào Mào TP.HCM
Ở cội Ánh Trăng Thủ đức có 3 giải khuyến khích, em không nhớ số báo danh những em nó chỉ biết tên chủ chim gồm có;
Anh Quang (dĩ an)
Chúc mừng bác Tiger đạt giải tư với chú chim xoè đuôi suốt ngày, con này hôm bữa xuống Ánh trăng giao lưu yếu mà đã đủ sức đi lấy giải tư, chúc mừng bác tiger có chú chim hay.
. Cập nhật sai rồi bác ơi. A Hùng có đem con xòe đi đâu mà lấy giải 4.

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Chúc mừng chú Việt ( Ruasieutoc) nha rinh giải rồi là la lá, rữa thôi Việt ơi... Anh Hùng Tiger còn thịt nữa con heo rừng kìa em ơi... cuối tuần này mần luôn nha...

Chúc mùng chú Việt nhé từ khi AE Gặp ở QN về buồn cái vụ Thằng Tuấn VIPCLUB .giờ mới lấy lại tinh thần chúc mừng đã giật giải .
thân chào
Cảm ơn anh Hoa ! Anh Hải nghĩ sao vậy, nhìn tướng anh Hung ăn như thế mà nửa con Heo vẫn còn hay sao ? kakak

Ruasieutoc

Chào Mào Việt

Anh Quang (dĩ an)

. Cập nhật sai rồi bác ơi. A Hùng có đem con xòe đi đâu mà lấy giải 4.
Dạo này Xòe nhiều quá nên Bác chaomaoankhe nhìn ko ra ! Em còn 2 con Xòe nữa đang ém hàng, hôm nào khai trương quán Chào Mào Việt mang ra rình diễn chơi, hehhe

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Hôm qua nhận được giải nhưng sao cứ thấy tủi thân thế nào ấy... Ngày bước lên bục vinh quang sao mà gian nan đến thế... !
Dạo này gian hồ nườm nượp nhân tài, ghê quá !