Hình ảnh chào mào con An Lão- Binh Định_HoangHacMo

hoanghacmo

Như là duyên mà mình có được các hình ảnh này.

Bố Mẹ:

Chim con:

Thân,

Sửa lần cuối:

philongvnvn

trong thùng xốp là gì vậy bạn, đây là lồng tập lực nè. nuôi vậy mà đẻ hay quá

nhatthang-tb

Bn chia sẻ thêm về dinh dưỡng cho chim đc k mình cũng có cái lông như của bn cũng đang muốn ghép đẻ

hoanghacmo

Mình làm cám cho chim ăn, trứng gà, tôm xay ... một ít dậu phộng. Mình không có chăm kỹ như nhiều bạn khác, vì minh không có điều kiện chăm sóc. Cả tuần chỉ có Chủ nhật mình mới rãnh mà lo cho nó thôi. Nếu có điều kiện chăm sóc đầy đủ sẽ tốt, thức ăn mồi tươi, dế, cào cào và một ít sâu rồng, nang mực .. Chim tắm đều, nếu có không gian yên tĩnh thì quý, còn không cũng không ngại lắm.

hoanghacmo

Bố mẹ và con.

hoanghacmo

Có bạn nào biết nhìn vào trứng mà đoán được trống mái không?
Chim mái đẻ 01 trứng ấp được 7 ngày rồi, không biết trứng có cồ không ... Nếu nở ra con thì không biết là Mái hay Trống đây!

T
hân,

tinbmt1975

Nuôi lồng này chỉ sợ mỗi chuột, em đã bị chuột xơi mất mấy con, không hiểu nó vào thế nào khi mình treo lồng trên tường nhà.

hoanghacmo

Chim non mới nở một con là lứa mới (1 trứng - 1 con) bây giờ đang mọc lông ống. Cuối tuần có thể rời ổ rồi.
Thân

hoanghacmo

Nuôi lồng này chỉ sợ mỗi chuột, em đã bị chuột xơi mất mấy con, không hiểu nó vào thế nào khi mình treo lồng trên tường nhà.

Mình còn nuôi lồng nhỏ hơn, lồng 72 đó.
Lồng to nhỏ không quan trọng lắm đâu. Nó cứ đẻ dều đều.

hoanghacmo

nếu muốn nuôi để thi 1 mai ,1 trong, hay 1 trong 2 mái vậy bạn
Theo mình tốt nhất là 1 mái và 1 trống thôi, nuôi 1 trống 2 mái nó ghen cắn nhau đó. Quan trọng là mình biết chọn cặp trống mái kết nhau ...
Chúc bạn có cặp chim bố mẹ như ý.
Thân,