Hình ảnh hội thi Xứ Đoài - Khai hội chào mào năm 2014

haidch75

Ngày hôm qua 23 tháng 02 năm 2014, Hòa trong niềm hân hoan phấn khởi của những ngày đầu xuân năm mới đồng thời để kỷ niệm 60 năm ngày giải phóng Sơn Tây, 20 năm ngày thành lập Hội sinh vật cảnh Sơn Tây và 5 năm ngày thành lập CLB Chim cảnh Xứ Đoài...Tại sân vận động TP Sơn Tây, CLB Chim cảnh Xứ Đoài đã long trọng tổ chức "Hội thi tiếng hót chim chào mào liên tỉnh lần thứ XI". Với gần 500 đầu lồng tham dự hội thi thì đây là ngày hội lớn đối với những người yêu thích tiếng chim chào mào của anh em nghệ nhân đến từ các CLB thuộc HH Chào mào Miền bắc. Và trong tiết trời xuân, những hạt mưa bay đã làm cho không khí của hội thi thực sự như là 1 lễ hội xuân truyền thống, nhất là khi chủ tịch CLB Chim cảnh Xứ Đoài ông Phùng Ngọc Thanh đã đánh những tiếng trống khai mạc cho hội thi và cũng là tiếng trống khai hội cho một mùa thi hứa hẹn những sự thành công trong năm 2014 của HH Chào mào Miền bắc. Sau gần 4 tiếng đồng hồ, các chú chim đua nhau khoe giọng và những nước chới đẹp, bền bỉ của mình...Ban giám khảo cũng làm việc hết sức tập trung và chuyên nghiệp và đã chọn ra được 10 chú chim xuất sắc nhất để trao các giải thưởng tương ứng. Hội thi khép lại trong Gala Lễ trao giải rực rỡ và sự tiếp đón chu đáo của CLB chủ nhà. Hy vọng rằng, sang năm 2015 chúng ta lại trở về Sơn Tây với những kỷ niệm đẹp về mảnh đất và con người nơi đây. Sau đây là hình ảnh tại hội thi trước giờ hội thi bắt đầu do anh em ban HASK - HH CMMB ghi lại được.

haidch75

Mặc dù không được sự ủng hộ của anh Hoàng nhưng với bầu nhiệt huyết và lòng đam mê, BCHHH và anh em xứ Đoài đã có mặt từ rất sớm để chuẩn bị cho hội thi
Sau đây là hình ảnh của hội thi

Thả chim cho ra tắm mưa rồi mới cho lên giàn, đây cũng là một cách để chim trong lúc thi đấu không tắm và rỉa lông

Anh Thanh có lời phát biểu trước hội thi

Lễ trào cờ trước hội thi

Anh Thanh đánh tiếng trống khai mạc hội thi

Chủ tịch HHCMMB tặng kỷ niệm chương đến CLB xứ Đoài Sơn Tây

haidch75

Lời ca và tiếng hát đã được cất lên chào đón các nghệ nhân

CLB xứ Đoài trao kỷ niệm chương đến các CLB, hội, hội quán đã đến tham dự hội thi

Tổ treo, hạ lồng và anh em giám sát đang sắp xếp để hội thi nhanh chóng được bắt đầu

Và hội thi đã được bắt đầu
Anh Tuấn, trưởng ban giám khảo điều hành hội thi

haidch75

Và đã hết vòng 1

Tổ treo hạ lồng làm việc rất khẩn trương và nghiêm túc

Vòng 2 lại được bắt đầu

haidch75

Căng thẳng và hồi hộp, đó là tâm trạng của những nghệ nhân có chim được đi sâu vào những vòng sau

Vòng 2 - 3 - và 4 cũng đã trôi qua

Hình ảnh này sẽ thay đổi cách nghĩ của nhiều men chơi chim

Những thí sinh đầu tiên của top 40 đã suất hiện

Còn đây là top 20

Vòng chung kết

Đảo lồng

Đây là lúc ban giám khảo làm việc, và tập chung cao độ nhất

haidch75

Làm vài kiểu xả sì chét các bác nhé

Vòng chung kết đã xong, và đây là lúc tổ thư ký đang tổng hợp điểm của các thì sinh

haidch75

Khu vực liên hoan và trao giải của hội thi

Nào cùng dô..dô..dô

Các bác thấy thế nào..?

Chủ tịch HHCMMB lên trao phần quà đến CLB xứ Đoài Sơn Tây trị giá 5 triệu đồng

haidch75

trao giải top 40

Trao giải top20

Lại ..dô..dô..dô

Trao giải top 10

Nhóc con mừng vì bố đoạt top 10, cầm bằng khen chạy khắp sân khấu, một hình ảnh khó quên

Trao giải khuyến khích

Trao giải ba

Trao giải nhì

Phần thưởng của giải nhất đang được đưa lên sân khấu

Và đây là chủ của thí sinh đoạt giải nhất của hội thi

Hẹn gặp anh em Xứ Đoài ở những hội thi sau nhé
Chào thân ái và quyết thắng !

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Cám ơn Haidch75 và Anh em Bạn HA&SK HHCMMB đã đưa hình ảnh sinh động và thông tin của Hội Thi Xứ Đoài đến với diễn đàn. Cuộc thi quá hoành tráng và thành công tốt đẹp dù thời tiết không được thuận lợi lắm.
P/S : kết em ca sĩ áo dài thướt tha và xinh quá! ;)
Thân chào, tinatino.

haidch75

Cám ơn Haidch75 và Anh em Bạn HA&SK HHCMMB đã đưa hình ảnh sinh động và thông tin của Hội Thi Xứ Đoài đến với diễn đàn. Cuộc thi quá hoành tráng và thành công tốt đẹp dù thời tiết không được thuận lợi lắm.
Thân chào, tinatino.

Anh Tâm ơi xem thế nào bố trí ra bắc đi, lâu lâu rồi lại thấy nhớ quá. Nếu không thì anh xem thế nào để bọn em vào nam thăm các anh vậy :)

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Anh Tâm ơi xem thế nào bố trí ra bắc đi, lâu lâu rồi lại thấy nhớ quá. Nếu không thì anh xem thế nào để bọn em vào nam thăm các anh vậy :)
Đương nhiên là sẽ có cả hai nhé Hải. Anh sẽ lại ra Bắc và cũng có dịp để mời Anh em ngoài đó vào Nam. Dịp đó sắp đến, cố gắng thu xếp đi nhé.
Thân chào, tinatino.

Le vinhloc

Đương nhiên là sẽ có cả hai nhé Hải. Anh sẽ lại ra Bắc và cũng có dịp để mời Anh em ngoài đó vào Nam. Dịp đó sắp đến, cố gắng thu xếp đi nhé.
Thân chào, tinatino.
Vào nam nhớ dắt em "ca sĩ áo dài thướt tha" đi cùng nha anh haidch75.

Thanhglass

Trưởng Ban Vận động Tài trợ HHCMMN
Chúc mừng cuộc thi đả thành công tốt đẹp,dù thời tiết không đươc tốt.chúc AE HHCMMB nhiều sức khoẻ để tổ chức những cuộc thi ngang tầm Thái Lan.
Thân/thanhglass

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Thân chào, tinatino.

Quả này áo ngắn có kết không anh

sonbt

Công nhận mấy bác chơi với một tầm cao quá. Trời mưa gió mà số lượng lồng, sự cuồn nhiệt ko kém phần hấp dẫn.