Hình ảnh thi Nội bộ chào mào Hương Sứ Tây Ninh

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX

Một số hình ảnh chuẩn bị CLB và trước và trong hội thi:

Vài hình ảnh chuẩn bị lúc sáng sớm:

Lệ phí miến phí nhưng Giải thưởng giá trị cao về tinh thần ke ke ke :)

Các chú chim tới sớm: mưa nên đành mang vào trong nhà! Vạn sự khởi đầu nan nhưng không nghĩ "nan" đến tầm mưa rả rích như ngày hôm qua! :(

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Mặc dù trời không thương người nhưng người thương BTC nên chấp nhận cho những chú chim dầm dưới cơn mưa rả rích thể hiện nết chơi của mình!

Cuộc thi vẫn diễn ra đúng 9h mặc cho trời vẫn lắc rắc vì sự háo hức được so tài của người lẫn chim ke ke :D

Diễn văn khai mạc và một số tiêu chí chấm thi cho anh em "cảm nhận" dần

Được tung áo lồng thể hiện sau nhiều phút chờ đợi!
Vì trời mưa từ khuya kéo dài từ đến 8h ở các nơi nên anh em cùng các chú chim đành hẹn dịp khác.
Số lồng có mặt đều là các anh em sinh hoạt trong CLB Hương Sứ thị xã
Đành hẹn dịp khác với các anh em ở các huyện khác, đặc biệt là các anh em ở Bình Dương

Chú má trắng theo cha đến dự thi (nhìn rất tương lai) :D

Hơn 1h đồng hồ trời bắt đầu đổ mưa nặng hạt. Đành vào nhà chiến tiếp cho thỏa "máu" của các anh em

Các chú chim vẫn thể hiện được nết chơi của mình cho dù trên sào hay dưới đất, tuy nhiên một số "tàu tốc hành Federer" vẫn đành lép vế với những ông "vua đất nện Nadal" (vẫn còn một số chú tỏ ra yếu thể hơn vì không quen với phong cách đặt chim đấu dưới đất) :)

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Trời nắng rồi yên tâm Vũ ơi! Keke
Cập nhật nhiều hình ảnh để ae gần xa được biết, thank
Chúc AE vui vẻ!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Tuy sân chơi nhỏ và mới mẻ nhưng lại được sự ủng hộ của các anh em và đặc biệt không thể nào vui hơn với sự góp mặt của 03 vị khách mời:

Ông Lâm Tấn Đông - Thường trực Hội đồng nhân dân tỉnh
Ông Huỳnh Tấn Trung - Phó Chủ tịch Hội Sinh vật cảnh tỉnh
Ông Nguyễn Văn Phước - Chánh Thanh tra Sở Giáo dục và Đào tạo
và một số anh em cựu trào chào mào có thâm niên vài chục năm

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Sau khi các chủ chim đồng ý loại dần các chú chim yếu thế, xù lông, bỏ nước chơi. Các chú chim còn lại được treo lại lên sào trong nhà để các anh em tiện theo dõi và bầu chọn 3 chú vào chung kết!

Cuối cùng 03 chú chim xứng đáng vào Chung kết theo sự bầu chọn của anh em! Con SBD 02, 12 và con 17

Đến lúc này trời đã không còn mưa nên Vòng chung kết được treo ngoài sào như đã định

Sau hồi lâu so tài ngang ngữa, các chú chim bắt xuất hiện thực lực thật sự của mình để bức phá, do đó đã tạo ra được khoảng cách cho sự phân định giải như sau:

Giải Ba: chú chim mang SBD 02 của anh Nguyễn Huỳnh Quốc Khánh - BQL núi Bà Tây Ninh
Đinh Thanh Tú - Chủ CLB trao giải cho anh Khánh

Giải Nhì: chú chim mang SBD 12 của anh Huỳnh Cao Hoàng Vân (một trong những cựu trào còn giữ giọng gốc của chào mào Tân Châu - Tây Ninh)
Ông Huỳnh Tấn Trung - Phó Chủ tịch HSV cảnh tỉnh lên chúc mừng và trao giải

Và Quán quân của giải lần này thuộc về SBD 17 của Huỳnh Tấn Phát - VP UBND xã Bàu Năng
Ông Lâm Tấn Đông - Thường trực HĐND tỉnh chúc mừng và trao giải

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX

Cuối cùng xin được gửi lời cám ơn sâu sắc nhất đến 03 vị đại biểu cùng toàn thể các anh đã nhiệt tình ủng hộ phong trào chơi chào mào ở Thị xã Tây Ninh.

Cám ơn anh Quý (cựu trào chim Bàu Công - Thái Mỹ - Củ Chi) đã lặn lội hơn 30km "đường mưa" đến với Hội thi.

Cám ơn em Hiếu và Trung đã băng mưa từ Thủ Dầu Một - Bình Dương đến tham gia Hội thi

Sự có mặt của các anh em đã làm sự khởi đầu của CLB không thể nào tốt hơn và thành công ngoài sự mong đợi!
Một lần nữa thay mặt CLB chào mào - Cà phê Hương Sứ, xin gửi lời cám ơn đến các anh em!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Vì các anh em còn bỡ ngỡ, vì trời đổ mưa nên hình ảnh và clip hạn chế, các anh em thông cảm

Clip của các thành viên CLB:

Clip 03 con:

hungtn20

em nghi lắm mà. gần 8h30 không thấy anh Phát ra tưởng ảnh không tham gia chứ. em dự đoán sẵn là anh Phát sẽ đoạt giải nếu tham gia mà.
Tiếc là không ở lại cùng anh, em đến phúc cuối.

soncao3008

Chà chà, cội hoành tráng quá, chúc Vũ cùng AE Tây Ninh gầy dựng và đưa phong trào ngày càng lớn mạnh nhé.

Thân.

Toan Duong

Bác Vũ bình luận khá hay đó, chúc phong trào chào mào Tây Ninh mình ngày càng phát triển nha!

Leodevincy

Chào mào Việt
Chúc mừng Vũ và AE Tây Ninh nhé, khởi đầu như thế là thành công rồi. Hy vọng cội sẽ là nơi AE yêu chào mào gặp gỡ, giao lưu,... trao đổi chim cò hàng tuần.

Chúc AE sức khoẻ,
Leodevincy

phanquocvu

Chúc mừng aVũ và ae tây ninh nha...vậy là nguyện vọng bấy lâu nay của a đã dc thực hiện rồi đó...bửa nào có thi cử gì thì alô e giao lưu góp vui...bửa nay e ở củ chi ah..chim cò bửa nay sao rồi a???

hungtn20

cảm ơn MOD va anh em đã đọc và ủng hộ anh em tây ninh.
Mong rằng 1 ngày gần đây sẽ được gặp mặt các anh để giao lưu, học hỏi

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Chà chà, cội hoành tráng quá, chúc Vũ cùng AE Tây Ninh gầy dựng và đưa phong trào ngày càng lớn mạnh nhé.

Thân.
Cám ơn đại ca! Nhớ khi nào "em ấy" ra lông alo em biết nhé! KE ke :D
Bác Vũ bình luận khá hay đó, chúc phong trào chào mào Tây Ninh mình ngày càng phát triển nha!
Cám ơn bạn!
Chúc mừng Vũ và AE Tây Ninh nhé, khởi đầu như thế là thành công rồi. Hy vọng cội sẽ là nơi AE yêu chào mào gặp gỡ, giao lưu,... trao đổi chim cò hàng tuần.

Chúc AE sức khoẻ,
Leodevincy
Mong sẽ được mời anh em về trong thời gian sớm nhất! Được anh em ủng hộ lắm!
Chiều mai trên đài truyền hình Tây Ninh sẽ có tin Hội thi của em! :)
Chúc mừng aVũ và ae tây ninh nha...vậy là nguyện vọng bấy lâu nay của a đã dc thực hiện rồi đó...bửa nào có thi cử gì thì alô e giao lưu góp vui...bửa nay e ở củ chi ah..chim cò bửa nay sao rồi a???
Chú em trốn ở đâu suốt thế?
Không đi CPC à? Có giữ mấy con chơi? Lấy con kia lại chơi không? :D

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chúc mừng chú Vũ và Anh em Tây Ninh đã có sân chơi như ý. Chúc Cafe Hương Sứ luôn là điểm đén yêu thích của Anh em chơi chào mào tại địa phương. Hẹn một ngày Anh em SG sẽ lên giao lưu với Cội nhé Vũ.
Thân chào, tinatino

chaomao_tayninh

Chúc mừng chú Vũ và Anh em Tây Ninh đã có sân chơi như ý. Chúc Cafe Hương Sứ luôn là điểm đén yêu thích của Anh em chơi chào mào tại địa phương. Hẹn một ngày Anh em SG sẽ lên giao lưu với Cội nhé Vũ.
Thân chào, tinatino
một ngày gan nhất a tâm lên .choi nhé .có anh em o sai thanh lên thì phong trào mới phát triển tốc độ dc.tên tên hiếu.con nhớ em chứ.thank!!!!!!!