Hạt cau khô - thần dược chữa giun sán

lenhattan

Như tiêu đề,đã 1 thời e chơi gà chọi và chuyên dùng loại này đễ phòng và chữa bệnh. Nhưng ko nghỉ nó tốt cho chào mào. Bữa trước tình cờ thấy 1 chú đi ngoài kèm theo giun nhỏ,nghỉ là củng như gia cầm nên thử nghiệm xem sao. Kết quả thành công ngoài mong đợi. Các bác làm như sau
Lấy khoảng 1 hạt cau khô,ưu tiên loại cau già,giã mịn ngâm vào nước ấm khoảng 2 tiếng. Sau đó dùng nước cho chim uống thay nước hàng ngày. Cuối ngày đổ đi thay nước bình thường. Làm như vậy khoảng 3 ngày chim khỏi hoàn toàn. Còn nếu cho gà chọi thì trộn cơm nóng cho ăn nhé. Chúc các bác chim cò luôn khỏe mạnh. Đôi lời chia sẽ. Thân

chaugiathuan1

ông chú e thường chữa cho gà, nhưng mà ổng nhai nhuyễn xong nhét vào mồm nó. Nhốt lại trong ngày... thấy giun ra quá trời ... kinh
Kn này trước e có bày cho ai đó trên diễn đàn nhưn hình như ko tin :)

lenhattan

Thì mình củng ko ngờ tác dụng tốt vậy. Với gà thì rất tốt rồi. Nhưng với chim thì nên dùng liều lượng và xem thái độ. Nên dùng nước hợp với đường ruột và cơ địa chim

thienthe

Đã chữa được cho gà thì sẽ chữa được cho chim, thì mọi người vẫn hay dùng thuốc chữa cho gà để dùng chi chim thôi mà. Nhưng liều lượng thế nào là cả một vấn đề nên AE cần cẩn trọng.

megamind

phải nhớ bài thuốc này để nếu gặp phải còn áp dụng. cảm ơn bác đã chia sẻ

chuột nhắt

trước em nuôi gà chọi đã dùng và thấy ok. em ngâm cả hạt cau khô vào nước khoảng nửa ngày rồi cho uống thấy em ok lắm. còn với chào mào thì nên pha loãng ra chứ thế nặng quá em nó say lại hót như dính thuốc kick thich thì bỏ mịa. kekekeke

chaomao_tn

Bài thuốc này mình cũng đã chữa cho chú gà chiến của mình kết quả em nó bị say gần chết luôn hix với chim rất nguy hiểm nếu dùng quá liều nên thận trọng khi dùng các bạn ạ.