Hỏi các bạn cách trị bệnh phân sống

lehoanglan

Thành viên mới xin chào tất cả mọi người trong diển đản
Em mới tham gia chơi chào mào, có 1 điều mong mọi người giúp cho. Em có 1 chú chào mào, cả tháng nay đi phân nước, giồng như người bị tiêu chảy vậy đó. khi nó đi ỉa làm nhe nhép thành bải chư không có khuôn gì cả. Em đã dùng nước trà loảng cho uống mà không hiểu quả, tiếp em dùng thuốc đau bụng cho người biseptot, Becsberin mà vẩn vậy
Chim đã tương đối thuần , lông lá mượt mà, nhưng em nó suốt ngày ủ rủ.
Chế độ chăm sóc, sáng tắm nắng, trưa tắm nước, cóng nước thức ăn thay hằng ngày, chuồng nuôi hằng ngày em vệ sinh sạch sẻ vì em nuôi trong nhà. Cám thì em mua cám người ta làm, chim bạn em ăn phân tốt và lên lủa rât nhanh
Mong mọi người chỉ giúp em
Thân cám ơn mọi người, chúc mọi người sức khỏe hạnh phúc

caube1002

nó đi phân loãng lâu vậy nen ủ rũ xù lông là đúng rồi, nếu không chữa nhanh có khi hỏng chú chim đó bạn à. bạn hãy thử cho uống nước chà đặc xem sao, nước chà thay trong ngày nhé bạn, giai đoạn này không cho ăn hoa quả. mình nghĩ chim của bạn không hợp với cám đó, bạn đừng nghĩ là chim người khác ăn tốt thì chim mình cũng ăn tốt, cái này còn tùy vào cơ địa của từng con. trước hết mình nghĩ bạn nên đổi cám cho chim. thử cho ăn cám ba vì loại 2 tem xem sao, giá hiện tại khoảng 12-15k 1 gói.

laohacrom

Em mới tham gia chơi chào mào, có 1 điều mong mọi người giúp cho. Em có 1 chú chào mào, cả tháng nay đi phân nước, giồng như người bị tiêu chảy vậy đó. khi nó đi ỉa làm nhe nhép thành bải chư không có khuôn gì cả. Em đã dùng nước trà loảng cho uống mà không hiểu quả, tiếp em dùng thuốc đau bụng cho người biseptot, Becsberin mà vẩn vậy
Chế độ chăm sóc, sáng tắm nắng, trưa tắm nước, cóng nước thức ăn thay hằng ngày, chuồng nuôi hằng ngày em vệ sinh sạch sẻ vì em nuôi trong nhà. Cám thì em mua cám người ta làm, chim bạn em ăn phân tốt và lên lủa rât nhanh
nếu phân dưới lồng nhoe nhoét như cát theo mềnh khả năng do cám bị hở gió ,hoặc cám để lâu bị đổ dầu .Bạn nên bỏ cám cũ, mua cám mới làm thay thế. Để cho chắc bạn xin người bạn 1 ít cám cho chim ăn thử trước khi thay bằng loại cám khác. Góp ý với bạn khi chú chim yêu có sự thay đổi gì khác lạ, việc đầu tiên là nên chẩn bệnh em nó thật chính xác ,sau đó mới điều trị bằng các thực phẩm có trong tự nhiên trước khi cho chất hóa học vào người em nó vô tội vạ như vậy .

Pleikupho

bạn thử cách này nhé. dứt cám hoàn toàn, bạn cho chim ăn chuối sứ nấu thử 1 ngày xem sao phân có khô ko? nếu phân khô thì bắt đầu cho ăn thêm 1 ngày nữa + đổi cám, nên cho ăn cám có hàm lượng đạm ít lại bạn à, thời gian này nên chùm nữa áo lồng cho chim nghĩ ngơi và phơi nắng sáng. mình chỉ biết vậy thôi, chim nhà mình đi phân lỏng mình cho ăn chuối sứ vừa chín tới hoặc chuôi sứ chín tới nấu chín thì phân đi sẽ khô ngay sau 1 buổi

tuannokia789

cúng co khi ban đổi cám nên em nó ăn chưa quen nên bi nhu vậy ban nên đỏi cám khác xem sao.cam ng ta làm thi tuy tuong con tuy tuong thể trang cua moi con ban ah.
khong phai an vao con nao cung cang dau.

chim_HaiPhong

trứoc mắt bạn kiếm lấy 1 quả sung chín cho chim ăn đảm bảo phân chim sẽ khô,
sau đó kiểm tra lại cám nhé,

vukienvp

nó đi phân loãng lâu vậy nen ủ rũ xù lông là đúng rồi, nếu không chữa nhanh có khi hỏng chú chim đó bạn à. bạn hãy thử cho uống nước chà đặc xem sao, nước chà thay trong ngày nhé bạn, giai đoạn này không cho ăn hoa quả. mình nghĩ chim của bạn không hợp với cám đó, bạn đừng nghĩ là chim người khác ăn tốt thì chim mình cũng ăn tốt, cái này còn tùy vào cơ địa của từng con. trước hết mình nghĩ bạn nên đổi cám cho chim. thử cho ăn cám ba vì loại 2 tem xem sao, giá hiện tại khoảng 12-15k 1 gói.

Bác này nói chuẩn đó. Thời gian này bạn đổi về cám trứng cho ăn thử xem sao?
Có khi chim bạnko hợp loại cám đó thì cũng bị đi ngoài ngay.
Chúc chim bạn mau khỏi bệnh.

yeuchimhue

đổi cám đi , có thể người ta làm cám chưa chín hết nên bị mốc rồi . bác ngưng ăn cám , đổi loại khác + 1 quả chuối gần chín nhé , chúc chim bác nhanh hết đau bụng

thân bạn!
chuối xanh luộc,nước chè xanh hay hồng xiêm cũng được ạ.Những lọa quả này chứa rất nhiều tanin có tác dụng làm săn se niêm mạc.bệnh tiêu chảy cơ bản là do đường ruột yếu vì vậy chế độ cho ăn rất cẩn thận.như bác nào vừa nói ở trên đó là cho ăn hoa quả (chuối xanh luộc,hấp,hồng xiêm) nguyên ngày xem phân thế nào.nếu tiến triển tốt bạn cho ăn lần 2 và lần 3 thì bạn tiến hành đổi cám(nếu cám cũ hợp thì thôi ạ)
chúc chú chim của bạn nhanh lành bệnh !:p

lehoanglan

Hi tất cả mọi người, em đã làm theo cách nay và thấy phân đã chuyển biến như sau. Em cho nó ăn 1 miếng thơm ( dứa), vệ sinh lại lông, thay cóng cám mới. không cho cóng nước như bài viết của bác nào đó. Chiều di làm về em thấy phân chim đã có khuôn, nhưng phân khá đen và đầu trắng.
Cắm ơn tất cả mọi người chỉ giúp. mai em thử cho cóng nước và thêm vô coi thế nào

Pleikupho

Hi tất cả mọi người, em đã làm theo cách nay và thấy phân đã chuyển biến như sau. Em cho nó ăn 1 miếng thơm ( dứa), vệ sinh lại lông, thay cóng cám mới. không cho cóng nước như bài viết của bác nào đó. Chiều di làm về em thấy phân chim đã có khuôn, nhưng phân khá đen và đầu trắng.
Cắm ơn tất cả mọi người chỉ giúp. mai em thử cho cóng nước và thêm vô coi thế nào
nếu có hiệu quả thì tiếp tục cho chim ăn thêm 1 2 ngày cho khỏe rồi đổi cám, bạn nên rang sơ qua cám trước khi cho ăn

hung98

mình vừa có chú như vậy ... mình chữa như sau . nếu chim của bạn bị nặng quá thì bắt nó, bóp hết cục lồi lồi ở hậu môn, kế đến lấy dầu gió bôi it ở lông đuôi, rồi đổ ít dầu vào đáy lồng, chùm áo lồng 1 ngày đêm là ok. chú ý: đặc biệt phải thay cóng nước mới ( nước sôi để nguội ), mua cám nhẹ ( mình dùng cám Tổng hợp Ba Vì ) cho vào cóng đủ 2 ngày ăn. 24h sau xem dầu gió còn mùi ko? nếu hết mùi thì rắc thêm ít vào đáy lồng rồi tủ áo vào. yên tâm 2 hôm là khỏi nhưng thời gian sau vẫn phải cho ăn chế độ như vậy cho đến khi cảm thấy chim khỏe hẳn thì làm gì thì làm . Một vài ý kiến chủ quan có gì mong ae chém nhẹ tay. Chúc chim của bác lại khỏe lại, to, dài như xưa :D

hung98

Dứa rất tốt nhưng mùa này ở ngoài bắc chưa có ...

lehoanglan

Tình hình bệnh tật của chú chim em lại chuyển biến không tốt, mong các bác cho em lời khuyên. Em đã thay cám mới rồi, khi em cho nó ăn dứa không uống nước thì phân rất đẹp, trắng và có khuôn. nhưng em cứ cho cóng nước vào là phân em nó lại như củ ( Phân không đóng cục mà ra cứ như mình bị tiêu chảy) em cho em nó ăn dứa lại thì ok. Mong các bác cho em lời khuyên với

laohacrom

căng nhỉ ? Bạn cho em nó thữ ăn cám Ba vì đi, có lẽ hệ tiêu hóa của em nó chưa hấp thu nổi lượng dinh dưỡng trong cám tự làm. Chứ để em nó vậy hoài thì ko nên chút nào

lehoanglan

Hôm nay, tắm táp phơi nắng. Cọ rủa cóng thức ăn, cóng nước, thay cám mới ( Cám ba vì ), em lấy trái chuối gần chín cho em nó ăn. Chổ em tìm không có sung. chưa biết thế nào, ngày mai sẻ rỏ. Mà sao em chào mào em suốt ngày cứ cụp mào lại, củng hót nhưng hót gió thôi. Mong rằng kết quả sẻ tốt
Thank tất cả mọi người giúp đở

khjnkhjn

chủ thớt cho e hỏi:
tình hình e cũng có chim giống bác cho nước chè, dứa thì k còn đi phân ngoài( e cho ăn bavi) chim e cũng chuyển từ huế vào vũng tàu!
bác cho e hỏi bác đã chữa khỏi cho chim bác chưa và cách chữa ntn?
sẵn đây e cũng nhờ các ae trên dđ tình cờ đọc được thì giúp e với! e hỏi trên dđ nhiều quá nên sợ ae phiền lòng và nói này nói nọ nên sẵn đây e nhờ luôn!
thân ái!
chúc dđ ngày thêm phát triển