hỏi cách thu phục em già rừng??????

phineas710

Xin chào các ae chú bác trên diễn đàn
Năm ngoái em gặp một con chim già rừng, bẫy chơi rất hay nhưng đá rất khôn, ko dính sập, thế là em chơi keo nhưng chỉ dính 7 cọng lông cánh, em nó mất hồn bay vào rừng nhưng vẫn hót đáp chim mồi rất sung
Năm nay em đi thăm lại chốn cũ vô tình lại gặp em nó, vẫn vị trí đó, vẫn thế bẫy đó, em nó chỉ đứng gần ( cách lồng 15cm) sổ bọng, chim em thì đi trúng ngày gió nên cũng không căng, 2 con chỉ đứng sổ qua sổ lại rồi xù lông, không chịu đá lồng.
Dự là cuối tuần này em sẽ đi thăm em nó lại và dồn lực lượng thu phục em nó về nhưng cũng chưa tự tin lắm.
Nay em mở topic mong anh em giúp đỡ, chỉ bảo cách hay, khiến em nó dễ nổi nóng mà bay vào đá mồi của em, các thế treo chim dễ vào,.....
em xin chân thành cảm ơn ^^

lamngthanh

mình nghỉ chổ đó ko phải gần khu mà nó ngủ nên nó ko zo đá zì mình chưa zo lãnh địa của nó ấy , bác theo nó tới chổ nó ngủ bẩy là nó đá ak . đây chỉ là 1 số kn mình học đươc 1 số người có gì ko đúng xin bỏ qua ^^!

ledinhnhan01

Bác cần đổi chỗ và chọn thế bẫy ( đổi được mồi thì cũng tốt, trừ khi em trời kết con đang làm mồi ). Cụ thể, bác đi theo hướng của nó từ rừng về, cách chỗ cũ khoảng 50-100m. Chọn cành cho bổi đấu cao hơn cầu tử dưới 15cm, cách lồng không quá 25cm. Chú ý : bác dùng dụng cụ cắt tỉa cây cảnh bấm hết cành xung quanh chỉ chừa lại thế đấu, và cành đấu cũng không quá dài. Chú ý là cắt chứ không bẻ cành vì có dấu dập chim sẽ cảnh giác hơn.kinh nghiệm đã được nghiên cứu và thực hiện thành công, chúc bác thu bục được bổi chiến, thân.

phineas710

dạ em có nghe tiếng chim mái wtw không xa lắm nên đó chắc là gần tổ em nó rồi.... em nó già rừng rồi nên cũng có nhiều cao thủ từng thử qua rồi mà không được ^^

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Xin chào các ae chú bác trên diễn đàn
Năm ngoái em gặp một con chim già rừng, bẫy chơi rất hay nhưng đá rất khôn, ko dính sập, thế là em chơi keo nhưng chỉ dính 7 cọng lông cánh, em nó mất hồn bay vào rừng nhưng vẫn hót đáp chim mồi rất sung
Năm nay em đi thăm lại chốn cũ vô tình lại gặp em nó, vẫn vị trí đó, vẫn thế bẫy đó, em nó chỉ đứng gần ( cách lồng 15cm) sổ bọng, chim em thì đi trúng ngày gió nên cũng không căng, 2 con chỉ đứng sổ qua sổ lại rồi xù lông, không chịu đá lồng.
Dự là cuối tuần này em sẽ đi thăm em nó lại và dồn lực lượng thu phục em nó về nhưng cũng chưa tự tin lắm.
Nay em mở topic mong anh em giúp đỡ, chỉ bảo cách hay, khiến em nó dễ nổi nóng mà bay vào đá mồi của em, các thế treo chim dễ vào,.....
em xin chân thành cảm ơn ^^
Bạn chú ý những điều sau:
1 - Chọn thế treo lồng bẫy sao cho chim trời chỉ có 1 mặt duy nhất để đấu với chim mồi
2- Khoảng cách cành chim trời đứng đấu với chim mồi không gần quá 30cm để tạo cho chim trời bức mà lao vào cầu tử
3 -Tuyệt đối không được đứng gần khu vực treo lồng, cố gắng không để cảnh quan bị xáo trộn
Và điều quan trọng là bạn chỉ nên bẫy chim vào thời gian sau
Sáng mùa đông từ 5h30 đến 7h30 Chiều từ 3h30 đến 4h30 (mùa hè bẫy sớm hơn mùa đông từ 30 đến 45 phút)

tieutu

chỉ sợ chú nó không về lồng thôi còn nó như vậy thì 100% là bắt được theo kinh nghiêm của bản thân mình thì bạn thử làm thế này nhé:
1. không treo lồng nữa mà đặt lồng xuống dất tuyet đối không bảy lại ở chỗ e nó bị bảy lần trước. dùng cành cây hay cây cỏ xung quang làm cành thế đăt biệt cành thế phai tao cho nó có độ nhún để khi chim xuong canh the do no co cam giac o the thuong phong con chim moi thi bat loi.
chúc bạn thành công nhé.
2. sẽ cập nhật sau cho ban sau khi co ket quả