(hỏi) Cám cho chào mào thay lông.

kuviet2222

bác nào có công thức cám cho chào mào thay lông chia sẻ em với ạ. hoặc cám nào trên thị trường tốt cho chào mào ạ.
hiện em đang dùng HBK lại 40k. nhưng thấy ko khả quan

vietthangek

Chào bạn !
Thời gian chim thay lông quan trọng cho việc chim chơi tốt hay không sau này. Bạn lựa chọn kỹ cám và hỏi thêm mấy huynh nữa. Mình làm thêm trứng + dầu gấc cho cám Thái túi đỏ. Chim thay lông xong tách đỏ, đít đỏ như bổi rừng.

xellosak

cám này là tốt rồi đấy bạn à
P/S: trái cây nhiều vào lông đẹp ngay

kuviet2222

cám công minh loại nào 100k/2 lạng vậy bác. em nhớ ko nhầm thì có 2 lại. 1 loại 35, 1 loại 40k.
nhưng cũng cảm ơn vì chia sẻ của bác

caube1002

bạn ở đâu vậy, nếu ở miền trong thì ae vẫn hay dùng cám CAND và cám của Nam đà nẵng.

kuviet2222

bạn ở đâu vậy, nếu ở miền trong thì ae vẫn hay dùng cám CAND và cám của Nam đà nẵng.
em ở đồng nai bác ạ.
nghe nói đến cám cand và nam đà nẵng rồi nhưng ko biết mua ở đâu.
em đang tính dùng thử cám Thắng mẹo Đà Nẵng cho 1 chú thử nghiệm

noucamp98960

em ở đồng nai bác ạ.
nghe nói đến cám cand và nam đà nẵng rồi nhưng ko biết mua ở đâu.
em đang tính dùng thử cám Thắng mẹo Đà Nẵng cho 1 chú thử nghiệm
Bạn thử mấy loại phổ biến và chất lượng( giá thành cao). Hiện tại mình thấy 4 loại Hiển BK- CADN-Thắng Mẹo - Nam Đà Nẵng. Chim thích ăn cám nào thì cho cám đó.

thaiquang77

bác nào có công thức cám cho chào mào thay lông chia sẻ em với ạ. hoặc cám nào trên thị trường tốt cho chào mào ạ.
Mình vẫn chưa hiểu ý bạn hỏi?
Thứ nhất: Nếu là cám ăn vào mà cho thay lông thì mình biết chỉ có 1 loại khá mắc tiền của cám Công Minh ăn vào ép cho chim phải thay lông thôi (mà cái gì ép quá ngoài qui luật tự nhiên thì cũng ko tốt, bạn có thể can thiệp bằng cách cho chim tắm dấm, tắm xong tủ áo lồng liền, cho vỏ quýt dưới đáy lồng, ...)
Thứ 2: Nếu chim bạn muốn thay lông 1 cách tự nhiên và vào mùa thay lông thì có rất nhiều lựa chọn: Số 1 HBK AE dùng nhiều rất đẹp và đít đỏ, những loại cám khác cũng vậy, ngoài ăn cám thì siêng tắm, tăng cường trái cây mát và ít mồi tươi mới là yếu tố quan trọng.

nhatthang-tb

Có thể chi bn k hợp cám còn mình khi chim thay lông mình dùng hbk số 1 thây rârất ok chim đít đỏ vào lửa nhanh hiện tại đang căng như dây đàn

phamkien25

HBK Dùng loại 1 thì đúng là phần lông đít em nó đẹp thật NHƯNG lông cánh hay là đuôi, lông mình thì thấy lông nhìn sao sao ấy sơ lắm.

kuviet2222

Mình vẫn chưa hiểu ý bạn hỏi?
Thứ nhất: Nếu là cám ăn vào mà cho thay lông thì mình biết chỉ có 1 loại khá mắc tiền của cám Công Minh ăn vào ép cho chim phải thay lông thôi (mà cái gì ép quá ngoài qui luật tự nhiên thì cũng ko tốt, bạn có thể can thiệp bằng cách cho chim tắm dấm, tắm xong tủ áo lồng liền, cho vỏ quýt dưới đáy lồng, ...)
Thứ 2: Nếu chim bạn muốn thay lông 1 cách tự nhiên và vào mùa thay lông thì có rất nhiều lựa chọn: Số 1 HBK AE dùng nhiều rất đẹp và đít đỏ, những loại cám khác cũng vậy, ngoài ăn cám thì siêng tắm, tăng cường trái cây mát và ít mồi tươi mới là yếu tố quan trọng.
chim nhà em đang thay lông. hiện đang dùng HBK số 1. hiện 1 chú đã xong 80% nhưng lông ko đc đẹp lắm. dù tắm táp, trứng kiến, mồi tươi hằng ngày.
còn 3 chú mới bắt đầu rớt nên tính đổi sang loại khác xem thế nào bác ạ

duylan

Đã dùng cám HBK hơn năm, lông bóng đẹp, chim nhanh căng lửa nhưng thời gian thay lông chậm trung bình 3~4tháng mới xong.

caube1002

Chào bạn !
Thời gian chim thay lông quan trọng cho việc chim chơi tốt hay không sau này. Bạn lựa chọn kỹ cám và hỏi thêm mấy huynh nữa. Mình làm thêm trứng + dầu gấc cho cám Thái túi đỏ. Chim thay lông xong tách đỏ, đít đỏ như bổi rừng.
bạn dùng dầu gấc như thế nào vậy? pha nước uống hay cho vào làm cùng cám?