Hỏi: Chân chim em bị gì? (có hình)

kaibangoc

Em mới học nuôi chào mào được mấy tháng em này là em đầu tay em nuôi từ tháng 7 . 2 hôm nay mới ngắm em nó thấy cái chân phải nó bị thế này có cách nào khắc phục ko giúp em với :D

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Vậy bạn thấy e nó khi bám vào lồng có bình thường không, nhưng nhìn chung 80% là hỏng chân rồi

kaibangoc

Em nó vẫn nhảy bám bình thường nhưng nhìn nó xấu tội quá tiếc nó giọng hót hay ko em cũng thả em nó đi >.<

chipchip0203

cai cần đậu của bác làm bằng cây trúc kìa nó trơn lắm. khi e nó nhảy nhót bám hok đc thoải mái đâu.lúc trước e cũng làm một chiếc cần như vậy hí hửng cho vào thì thấy e chim bám hok vững nhiều lúc bị trượt. tốt nhất bác nên thay cái cần bằng chất liệu khác đi

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
Chân e nó bị vẹo móng rồi, ko có cách j đâu bạn ơi. cứ nuôi chơi giọng còn ko thả nó đi

kaibangoc

thanks bác trước nó ko sao mới hôm kia em đem cái cầu ra đánh rửa cũng thấy em nó khó bám lát em thay cái cầu khác :D

vukienvp

Bạn thử làm theo cách này nhé. Vì mình cũng được anh em chia sẻ.
1 > Bạn thả chim vào lồng tập lực
2 > Để cầu hai đầu của lống lực, cóng nước 1 đầu và cóng cám 1 đầu
3 > Bạn cho lượng cám đủ cho chim ăn trong ngày, nghiền thêm 1 viên b1 + ớt tươi giã nhỏ cho chim ăn và tập bay.
Cách này bạn nên kiên trì trong vòng vài tuần nhé.
Chúc chim ban mau lành bệnh. Thân

caube1002

Em nó vẫn nhảy bám bình thường nhưng nhìn nó xấu tội quá tiếc nó giọng hót hay ko em cũng thả em nó đi >.<
nếu nhay bt thì bạn để mà nuôi hót, chân em nó bị tật mà. không vấn đề gì đâu bạn à, nhìn xấu tí thôi, nuôi hót vẫn ok hết mà.

yeuchimhue

nhìn qua chân chim bác , theo em thì em nó bị trật khuỷa ở đốt bàn chân , nên đứng bị vẹo , còn 4 móng chân vẫn bám nan bt , cái này cho vào lồng lực sau 1 time dài may ra em nó tự hết , còn ko thì mãi mãi đó bác ạ , chia bùn

kaibangoc

thanks các bác góp í mà em vẫn chưa biết mua lồng cỡ nào cho em nó tập lực mong các bác chỉ giáo thêm lồng tập lực cỡ nào thì vừa nên mua hay lên tự đóng :D

caube1002

hỏng chân rồi bạn à. nếu bạn nuôi để hót và em nó hót ác thì để mà nuôi, còn nếu không hót thì thả em nó về rừng đi

yeuchimhue

nhìn qua củng biết , bác đừng tìm cách cứu chữa mà vô ích , thả e nó bay đi

laohacrom

Bổi mới mấy tháng ,bị hỏng chân nếu là mình thì mình bỏ thôi ,ko nuôi nữa