[Hỏi] Chim rò nhiều đi thi. có bị loại.

chaomaopr

Hôm trước đi dot em có tháy con chim rò suốt hơn 30 phút. Nó cứ rò chém cánh lâu lâu lại ché 1 tiếng và ko xổ bọng. Hỏi chủ chim thì anh bảo con này nết nó vậy ra cội toàn rò và ché. Lúc này xảy ra 1 Cuộc tranh luận là chim rò như vây có bị chấm rớt khi thi ko? Kẻ báo có Người nói ko,em cũng chẳng biết. Vô diễn đàn ngâm kiu tiêu chuẩn chấm thi cũng ko thaý nói về vấn đề này. Vậy ae nào biết về vụ này cho em biết vói. Thân chào

cm bôi Angel

Theo em thi không vì đó cũng là một nước chơi của chim chỉ cần đừng bỏ nước giữa chừng là được ,chỉ cần chém cánh và che bềnh là ăn giải rồi

bác hỏi quá hay! theo mình nghĩ cung có thể bị loại khi vào sâu mà k có bọng cũng rớt à!
nết chơi như vậy quá hiếm thấy, chắc trọng tài cũng khó xử lắm ;)

quangphucmobile90

rò nhìu là em nó chắc sắp muốn ché rồi đó ^^. mà chắc trọng tài cũng không bắt khó vụ này đâu. quan trong rò zậy hoài có sức để mà rò nhìu vào các vòng sau không.

hau_chaomao

nói thiệt chứ chim rò nhìu là dzo bị điên đó,rò nhiều thì chò vào lò @@ hết rò ah`

hoadainhan

- Quan trọng là thời gian bao lâu ché 1 cái? nếu 20 giấy ché 1 phát + thái độ thì khó mà loại được, còn nếu ko hot mà cứ 1 phút ché 1 phát thì loại ngay vòng gửi xe.
- ae ngoài Bắc khi thi đấu thì ưu tiên giọng trước sau đó đến thái độ và móng bộ. (theo tiêu chí HHCMMB)
- ae Miền Trung và trong Nam thì ưu tiên thái độ sau đó đến giọng và móng bộ. (theo tiêu chí HHCMMN)
- vậy lúc đi thi thì ae căn cứ vào cuộc thi đó chấm theo tiêu chi nào mà theo dõi chú chim của mình nhé ^^!

minhtuan211

E ở Q.Ngãi e thấy có loại,chú chim của a kia chơi từ đầu tới vòng 7 ko có chú chim nào chơi lại,ngó lơ tất cả ko có chim đấu,nó rò rò vì ko còn chim đấu,các bác nuôi bổi sẽ thấy,ko có chim đấu với nó thì nhịp của nó sẽ xuống,nhiều khi thấy cũng vô lý về cách chấm thi,các trọng tài kn nhiều để ý mơi thấy.

CMQN

E ở Q.Ngãi e thấy có loại,chú chim của a kia chơi từ đầu tới vòng 7 ko có chú chim nào chơi lại,ngó lơ tất cả ko có chim đấu,nó rò rò vì ko còn chim đấu,các bác nuôi bổi sẽ thấy,ko có chim đấu với nó thì nhịp của nó sẽ xuống,nhiều khi thấy cũng vô lý về cách chấm thi,các trọng tài kn nhiều để ý mơi thấy.
bác cho hỏi chim của ae nào ở qngãi thi tới vòng 7 giải nào mà ko có đối thủ nữa.trọng tài nào chấm rớt,e cũng ở tp qngãi thấy tò mò wa.

chaomaopr

Túm lại là bị loại hả ae. Em thí thích sáng treo chim ra rò ré 5-10 phút rồi xổ bọng là Mê tít. Hi hi

yeuchaomao_175

cái này phải gặp trọng tài có kinh nghiệm mới chấm chuẩn được,chim của mình vòng nào cũng rò đánh đuôi cánh sổ bọng có ché mà vẫn có cờ đấy thôi,anh em vẫn gọi vui là cảnh báo có nguy hiểm

minhtuan211

bác cho hỏi chim của ae nào ở qngãi thi tới vòng 7 giải nào mà ko có đối thủ nữa.trọng tài nào chấm rớt,e cũng ở tp qngãi thấy tò mò wa.
Bửa thi ở trường a Việt sau quán coffe Window đường Phan Đình Phùng đó,bửa đó trời mưa to,chim của a A Hiếu ''Ngân Hàng" thuộc trường chim của a Phước,còn trọng tài thì mình chiệu bạn ah,bạn có thời gian thì qua giao lưu cho vui.Rất hân hạnh được lam quen.

CMQN

Bửa thi ở trường a Việt sau quán coffe Window đường Phan Đình Phùng đó,bửa đó trời mưa to,chim của a A Hiếu ''Ngân Hàng" thuộc trường chim của a Phước,còn trọng tài thì mình chiệu bạn ah,bạn có thời gian thì qua giao lưu cho vui.Rất hân hạnh được lam quen.
mh chơi bên a Cường chủ yếu cfê là chính,chứ ít wa các trường khác,có dịp sẽ giao lưu cùng bác,thì ra là chim của a Hiếu,

minhtuan211

mh chơi bên a Cường chủ yếu cfê là chính,chứ ít wa các trường khác,có dịp sẽ giao lưu cùng bác,thì ra là chim của a Hiếu,
Có thời gian thì đổi gió qua trường a Phước chơi chút cho vui.Lâu lâu đổi gió chút cho vui bạn ah.