[Hỏi] Sổ giun cho chim

chaomao_dl000

thuoc-diet-giun-qua-nui-268278.html
anh em nào cho chim sồ giun bằng thuốc quả núi cho ít kinh ngfhiệm

chimcuccu!!

hiiiiiiiiiiiii bạn này nên ra hiệu thuốc thú y có nhiều loại cho gia cầm ấy bạn cho uống theo tỉ lệ nhất định như hướng dẫn chắc sẽ khả quan hơn.

phanquocvu

bác lấy ruộc trái cau ăn trầu (trái tươi) cắt nhỏ bằng hạt cám sau đó bỏ vào bụng con cào cào xong cho chim ăn. làm khoảng 5 con thôi. rồi cho ăn. nếu có giun sáng 10 phút sau sẻ có kết quả liền..thân!

quangphucmobile90

bác lấy ruộc trái cau ăn trầu (trái tươi) cắt nhỏ bằng hạt cám sau đó bỏ vào bụng con cào cào xong cho chim ăn. làm khoảng 5 con thôi. rồi cho ăn. nếu có giun sáng 10 phút sau sẻ có kết quả liền..thân!
cao thủ đây rồi. cám ơn bác vì kinh nghiệm mới.

tinbmt1975

Chim biểu hiện thế nào để biết được chim bị nhiễm giun sán, anh em nào có chim đã từng bị cho biết với.

chaomaoyemkhit

Một số biểu hiện theo kinh nghiệm cá nhân mình.
1. Chim hay rặn rặn ở hậu môn dù k ra phân.
2. Chim đi phân lúc khuôn lúc nát, đôi lúc trong phân có con giun màu trắng trắng (cái này phải theo dõi thường xuyên mới thấy)
3. Chim uống nhiều nước.
4. Chim hay đứng 1 chỗ, hơi xù xù ít hót.
4. Lông đuôi không cụp xuống như bình thường mà cảm giác nó hơi thẳng ngược lên.

chaomao_dl000

em thì một năm sổ lần dù không có biểu hiện bệnh để các em nó chơi tốt hơn

phuongcty470

Trước chơi gà cũng từng lấy quả cau sổ giun cho gà nhưng nếu cho quá liều là e nó bị say. Nên cẩn thận với chim.

giangnam

cách này cũng hay nhưng các bác đừng cho hạt cau nhiều quá chim dể bị say lắm
có thể lấy hạt bí đỏ rang rồi giã thành hạt nhỏ chim vừa ăn cho vào trộn chung với cám chỉ cần 20 dến 30 hạt là đc , cách này mình thấy an toàn, chim ko ảnh hưởng gì, còn dùng thuốc mình ko rành về liều lượng nên ko dám dùng