hỏi về bẫy`

bientien

e nghe mấy anh trong khu là chim thuần ngưởi thì bẫy tốt.... trả là em có con chim 10 tháng tuổi nuôi non lên ... sổ 4 âm ... chớp cánh ra bọng ... ché tốt... liệu em co thể cho em vào lồng bầy và huấn luyện thành mồi được ko ạ,,,,,,, từ h` đến hè liệu em nó có thể đi bẫy được ko..... và khi vào lồng bẫy thì ăn uống sinh hoạt sẽ như thế nào như việc tắm ý ạ..... hay vẫn ở lồng thường được ko nhất thiết mãi mãi ở lồng bẫy hay thế nào ......mong mấy anh có kn chơi chim bẫy chỉ em...chia sẽ vài kn của các huynh cũng được ạ..... !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tosudoc

tức là chú chim này tầm 1 tuổi. cái này bác hỏi là kịp thời chứ bác cầm đi đánh 1 lần gặp chim cột là chim bác bể ngay. Cái này chắc bác phải theo anh em đi trước chứ viết ra bác cũng hình dung là hơi khó khăn. Chim mồi cứ nuôi lồng bình thương khi nào đi đánh hẳn sang ra lồng bẩy để chim được thoải mái. Còn các vấn đề như tìm khu vực có chim, tìm cội chim thì bạn nên giao lưu với anh em trong khu nhé. Gặp các vấn đề thì bác hỏi chứ nói ra bác cũng ko thẩm thấu hết ngay tức thì đâu. Chào bác

keen_cola

chim non lên thì thời gian huấn luyện khá là lâu thường thì khoảng 2 năm với những con có tố chất thì ok,10 tháng thì bạn có thể cho qua lồng bẫy cho quen được rôi,không nhất thiết phải nhốt lồng bẫy,lúc đầu thì cho qua để chim quen lồng,tập cho đấu ở lồng nhỏ,sau thì khi nào đi bẫy bạn cho qua,bạn có thể treo chim ra ngoài trời tập dần mồi cho em nó đc rồi,nhưng hạn chế cho chim đá với chim trời vì rất dể bể chim,bạn cứ tập cho quen,tới hè thì cho đi bẫy má trắng vừa tập luyện luôn mà chim có kinh nghiệm cuối cùng thì chim bẫy tốt hay không là do tố chất của chú chim (dụ chim thế nào..v..v..),có mấy bài huấn luyện chim mồi trên DĐ bạn tìm hiểu thêm nhé