Hỏi về cách chăm chào mào

lehoangphuc

Cháo ae chaomao.org !!!! M mới bắt đầu gia nhập môn này nhưng kinh nghiệm chưa có..mới rước 3e về !!! Ko bik mấy e đó có bị cội nhà ko,đem về nhà thi lại hót rai rai !! Trái cây ,cám lúc nào cũng đều ,vệ sinh hàng ngày,tắm hàng ngày !!! Cách áp dụng của e ,sáng treo ra ngoài trứoc nhà cho chơi ,trưa về tắm phơi nắng rồi trùm áo lồng hinh chữ A cho nghỉ ngơi ...k bik như vậy có được ko nhỉ ...Mong các tiền bối chỉ giao cách chăm,dinh dưỡng

Chim mới mang về khoảng bao lâu mới cho đi trường học hỏi nhỉ,,cách thức thế nào nhỉ ??

SherlockTN

Bạn không nói rõ chim bạn là bổi hay chim thuộc đã có tuổi lồng, và em nó mấy mùa, trước khi bạn rước em nó về em nó đã biết đấu giàn chưa? Nếu đã là chim đấu giàn thì bạn đem ra ngay cũng được nhưng bạn đừng vội kè lồng mà nên treo xa quan sát thái độ chim, vì chim sang tay đổi chủ hay bị xuống phong độ. Nếu chim bạn là bổi thì bạn chăm khi nào em nó siêng hót tí, có tí thái độ thì đem ra giàn treo xa cho em nó học hỏi dần. Bạn vào mục huấn luyện chào mào đấu tham khảo thêm nhé. Chúc bạn có những chiến binh tốt. Thân!

lehoangphuc

cảm ơn bạn sherlock ..2 em bổi thuần ,3 4 mùa lông . chủ cũ thuần rồi , lúc mua thấy hót siêng năng..Nhưng khi mang về nhà hót ít lại...Con 1 em má trắng dạn, về nhà cũng ít hót ( phát hiện tật mốc trên lồng như dơi) nhờ a e hướng dẫn khắc phục tật mốc dơi này...

chaomaoyemkhit

Chim mới đổi chủ nên xuống chim ít hót, bạn chăm 1 time em nó lấy lại phong độ là ok. Chim 3 4 mùa lồng thì cho ra giàn tốt rồi bạn, treo xa quan sát thái độ em nó thế nào, nếu chịu đấu thì cho đấu biên từ từ đừng treo giữa giàn vội. Còn tật ngủ dơi thì bác lấy bìa cạctông bịt nóc là được, cho em nó ngủ sớm để em nó thấy cầu mà bám. Thân!

lehoangphuc

Xin cho hỏi thêm phần cho ăn để e nó lấy lại phong độ , cách đưa chim ra treo từ mấy giờ tới mấy giờ, cho tắm 1 tuần mấy lần... Jio nào trùm áo lông cho chim đi ngủ nhỉ

lehoangphuc

Xin các bác cho e hỏi !! nhà hiện giờ nuôi 5e chào mào.....2 em daklak, 1 e binhdinh va 2 em huế .....Trong các em nó thì có e hót hay có em hót dở....Minh treo chung trong phong ( đương nhiên là ko thấy mặt nhau rồi )...E hót dở học máy e hót hay thì ko nói đến làm gì những mình sợ em hót hay lại học giọng hót cua e hót dở thì khổ chết...

Mong các bác chia sẽ cho

lexuschantrau

Xin các bác cho e hỏi !! nhà hiện giờ nuôi 5e chào mào.....2 em daklak, 1 e binhdinh va 2 em huế .....Trong các em nó thì có e hót hay có em hót dở....Minh treo chung trong phong ( đương nhiên là ko thấy mặt nhau rồi )...E hót dở học máy e hót hay thì ko nói đến làm gì những mình sợ em hót hay lại học giọng hót cua e hót dở thì khổ chết...

Mong các bác chia sẽ cho
Dở + dở = hay, hay + dở = rất hay, cứ khoải mái đi bạn à, nhưng có đk thì treo các e nó xa xa nhau chút, tối thiểu 5 m là tốt nhất