Hỏi về cách dùng kim lẫy chân lông cho lông mọc lại?

Quangminhptc

Chú chào mào nhà em không ra được lông đuôi các bác ạ. bắt ra xem thì không thấy lỗ chân lông. Có bác nào đã làm chưa, hướng dẫn cho em làm với. có ảnh càng tốt nhé.
Cảm ơn các bác trước!

KenBui

Chú chào mào nhà em không ra được lông đuôi các bác ạ. bắt ra xem thì không thấy lỗ chân lông. Có bác nào đã làm chưa, hướng dẫn cho em làm với. có ảnh càng tốt nhé.
Cảm ơn các bác trước!
Mình cung có 1 chú thiếu 1 lông cánh, ngồi hóng các tiền bối chém thôi

hôm qua mới được bác beemap chỉ cách làm nhưng chưa làm thử bác bé vào hướng dẩn lại để em và anh em tường tận đi nè.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Cảm ơn các bác trước!
Phải có hình ảnh thì ae mới giúp bạn được, tuy nhiên có con khi là chim bổi mới vào lồng để nhảy nhiều quá khi bám vào nan lồng thì phao câu cọ vào nan gây nên sẹo vì thế không thể ra được lông

Quangminhptc

Không phải đâu bác Lương ơi. con này thuần rồi. trước khi thay lông nó bị mất 3 cái lông đuôi mình cứ tưởng là nó thay nên ngồi chờ cho nó mọc nhưng chờ mãi thì các lông khác mọc rồi mà 3 cái đó không ra nữa bác à

toprui

Như vậy coi như bị điếc lông rồi bạn ah. Có 2 loại, 1 là bị gãy lông mà còn sót lại chân lông nhưng nằm ngoài da, loại này thì dễ rồi. Loại thứ 2 là còn lại chân lông nhưng nằm dưới da, đã bị bịt kín, đây là trường hợp chim bạn. Bạn bắt ra và dùng tay sờ thử, ấn mạnh 1 tý, nếu chân lông nằm nông thì cảm giác rất rõ ràng, xác định được vị trí rồi thì tiểu phẫu thôi. Có gì sai xin bạn bỏ qua.

viet

Chào Mào Diêu Trì
'Phan thanh huy
DT;01696908768
Noi ở;tp HỒ CHÍ MINH'
Bạn điện thoại hỏi anh này. Thân.

sss2hh

Đừng lo bạn ạ. Cứ chăm sóc cho tốt vào. Những con chim chậm lông thì 2tháng nó với bắt đầu nhú lông cơ. Cứ tắm tát bình thường. Cám. Mồi tươi. Hoa quả đầy đủ là ok hết