Hỏi Về Cách Giữ Lửa Cho Chào Mào Bổi

7love

Em mới bẫy đc 1em má đỏ chim già rừng chân đi pot rồi sung lắm nó làm 2con mồi im tịt ko giám đấu đên con mồi thứ 3 em mới thu phục đc. Em lập topic này mong anh em chỉ em cách làm sao để ko bị tụt lửa. Chân thành cảm ơn các bác!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
bác mới bẩy dc thì 100% là bị tụt lửa vì hoảng.nhưng chim mới bẩy dc thường ít hót chỉ tìm cách trốn ra ngoài thôi.muốn e nó giử lửa thì chắc hok dc đâu,chờ đến mùa sau khi e nó wen lồng và dạn rồi thì bác chăm sóc tốt vào.chế độ ăn uống và tắm táp,muon1 giử lửa chim thì cho chim ăn uống thật tốt là ok.chúc mừng bác đả có chú chim hay

7love

bác mới bẩy dc thì 100% là bị tụt lửa vì hoảng.nhưng chim mới bẩy dc thường ít hót chỉ tìm cách trốn ra ngoài thôi.muốn e nó giử lửa thì chắc hok dc đâu,chờ đến mùa sau khi e nó wen lồng và dạn rồi thì bác chăm sóc tốt vào.chế độ ăn uống và tắm táp,muon1 giử lửa chim thì cho chim ăn uống thật tốt là ok.chúc mừng bác đả có chú chim hay
Thank bác. chế độ thi có cào cào trái cây thay đổi mổi ngày em đang cho ăn đủ thứ mà chào mào thich để cố ko để nó bị xuống lửa.

hieuhp

trời mới bẫy được mà bác đòi em nó giữ được lửa à? nếu thế chắc chỉ có để cạnh bếp lò thôi bác nhé :p

Pleikupho

ngta gọi là giữ lại lửa rừng đó bạn, lúc này điều tốt nhất là treo nơi ít người, cào cào và trái cây thường xuyên, chim khỏe mạnh chịu tắm thì mới giữ lửa dc

vubaucat

bác trùm lại rùi thúc đồ ăn thức uống mấy tháng sau mở từ từ ra/.

xuanhuy008

he! chúc mừng bác thu phục được em chim chiến nhé! còn để giữ lửa cho em nó e nghĩ cho nó về với mái là cách nhanh nhất!hihi

7love

Ôi trời ơi sáng nay nó phi kinh quá. Em đã che áo lồng 1/3 mà nó vẫn giẫy. Kiểu này phải thuần trước đã các bác ah. Tiếc wa mùa sau chắc ko căng lửa nữa rồi vì e nuôi con nào thay lông xong cũng vậy cả.

jang

bác trùm lại rùi thúc đồ ăn thức uống mấy tháng sau mở từ từ ra/.
cách này hợp lý đó bạn!nhưng chịu khó trùm lòng tắm rồi thông lồng cho em nó tắm luôn chứ ko là hư lông hết!
mình chỉ nghĩ ra thôi chứ chưa hề làm được vậy bao giờ!thân-Jang

dinhlunun

Mình gặp trường hợp như bạn rồi.Mình có em Mào,mới lấy về hơn một tháng nhưng giờ mình sang lồng,
ngồi ngay bên nó để rưa lồng thi nó vừa hót vừa tắm bình thường.
Mà trước đó mới lấy về,nhìn thấy người là hết nóc rồi nan,cầu phụ,đáy lông,nó bám hết.
Cách của mình chỉ là 20k sâu gạo.Treo lồng chỗ cửa ra vào,ngang người.khi nào đi qua thì lấy một sâu cho nó.
những lần đầu thì cho sâu nhanh thôi.dùng kẹp dài kẹp sâu.dần sau thì đứng lâu hơn tý.
dần dần chả thấy nhảy nhót ji nữa cả.
có thể do con Mào mình tạp ăn.nếu Mào bạn ko tạp ăn thì để nó đói tý.Cách đó có vẻ hiệu quả.