Hỏi về cám chào mào được 1,5 mùa

tamtuvo

Như tiêu đề nhà e có 2 chú cm bổi và 1 con nuôi được 1,5 mùa hiện tại em đang cho 2 chú cm ăn cám ba vì nhưng em tham khảo các ý kiến khác nói là chim bổi thì ăn cám ba vì để giữ lực còn chim nuôi được lâu rồi thì cho chim ăn cám khác để có lửa mình đang định chọn cám VVA (Vương Việt Anh) hay là cứ để cho chú nó ăn cám ba vì xin các bác chọn giúp dùm em
Đây là cám ba vì:

Đây là cám Vương Việt Anh:

Chào mào ăn ớt có cần bỏ hạt ớt không hay để nguyên trái lun xin các bác giúp dùm em nhà cảm ơn mọi người nhìu

transytoan

chim thay lông thì bạn cứ cám Hiển Bảo Khánh 20k phang vào, còn xong lông thì loại 30k vào, cám tốt chim thay đổi rõ rệt .Mình dùng thử 1 tuần rồi thấy chim căng lửa hơn các loại cám khác mình dùng,

boygl88

quan trọng là duy trì được sự ổn định của cám, bạn ko có thời gian thì có thể lựa chọn 1 trong số các loại cám hiện có trên thị trường

tamtuvo

chim thay lông thì bạn cứ cám Hiển Bảo Khánh 20k phang vào, còn xong lông thì loại 30k vào, cám tốt chim thay đổi rõ rệt .Mình dùng thử 1 tuần rồi thấy chim căng lửa hơn các loại cám khác mình dùng,
cám Hiển Bảo Khanh ở đậu vậy bạn ở đồng nai có ko vs lại cám 30k là loại cám nào hả bạn

cmtegiac

bạn chọn giùm mình 1 trong 2 hai loại cám đó đi
Từ trước tới giờ em cho chú chim đó ăn loại cám nào thì cứ giữ nguyên loại cám đó là ổn. Để CM chơi ổn định và căng thì ngoài vấn đề ổn định cám thì phải ổn định chế độ dợt, hoa quả và mồi tươi nữa

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chào bạn tamtuvo! Không biết bạn có để ý lời nhắc nhở cũng như link hướng dẫn bạn vào mục B2. Dinh Dưỡng tham khảo hay không? Trong mục B2 đã có rất nhiều bài so sánh cám cho chào mào nhưng từ ngày 01/05/2013 - 12/05/2013 bạn đã post 4 bài viết về cám với 4 tiêu đề khác nhau: Xin các anh chỉ dùm em về cám chào mào; Hỏi về cám chào mào; Cám chào mào bổi và Hỏi về cám chào mào được 1,5 mùa. Mong rằng lần này là lần cuối mình nhắc nhở nhé, mình sẽ để lại duy nhất mục Hỏi về cám chào mào được 1,5 mùa còn các topic khác mình sẽ delete toàn bộ. Cảm ơn!