hỏi về củi lửa

hotrieuphu

tình hình Em mới ra huế chơi Mùa này huế mưa gió quá .... được ông anh tặng 2 con chào mào tàm tàm....định tìm chim bổi ở huế giá chát quá 500k 1 con...người ta nói chim khe sanh nghe nói giồng chim này thuộc loại hay nhất ở huế...chạy qua nhà ông anh chơi thấy ỗng nuỗi cũng 5 6 con ... ỗng nói chim khe sanh giờ tìm đâu mà có, bây giờ chim huế lai hơi nhiều không hay như xưa nữa ....cuối cùng ỗng cũng tặng cho mình 2 con chim đang lên 2 mùa kê vào cũng chơi cà dập mưa gió củi lửa không có cho lắm....về nha trang thì nắng ráo.... chim ngày nào mình cũng tắm phơi nắng ....1 con thì mình thấy đang lên lửa...không hiểu sao con còn lại không biết lạ nước lạ cái hay sao mà nó suy yếu lông lá xù...chim không muốn chơi .....với lại thấy hơi nhát gập mình là nhảy bám lồng....lúc thấy ông anh cầm lồng lên là nó đứng cầu rồi..

jun

thua, dịch mãi chả hiểu, chỉ hiểu giống khe sanh thuộc loại hay nhất ở huế thôi, úp cho chủ thớt thuộc loại hay nhất ở hếu =))

yeuconchim

chim về nhà mới nên nó phải thăm dò là đúng thôi bác nó còn lạ nhà phải tầm 1 tháng hoặc lâu hơn nữa mới ok cứ từ từ bác à

cuonglongt

Theo em chắc bác ấy hỏi lấy củi lửa nào để nướng 2 em đấy cho nó nhanh @_@.....
Đùa bác vậy chứ bác lan man quá ko hiểu là bác bắt mộc hay chim thuộc nữa ! Và chim khe sanh là quảng trị bác nhé ! Ông chú em ở trong huế cũng hay đi bẫy khe sanh và vùng tà rụt ! Chứ ko phải chim huế bác nhé