Hỏi về chào mào mồi thay lông

dungzopt

Em mồi của mình đang thay lông dạo này không hót hét gì cả. Anh em cho hỏi thường thì sau bao nhiêu ngày chim mới trở lại bình thường và có thể đem đi đánh được.

dungzopt

Thanks anh em , lâu vậy sao không hiểu sao đợt này thay lông lại mất lửa nhiều vậy hôm qua đi đánh thử em nó chỉ gọi mấy tiếng rồi im bặt , chán thật vì dạo này đang rỗi nhưng không có mồi để đánh

Mình cũng có 1 con mồi bổi nuôi lên, tuần trước ra rừng thấy chim ngoài bay ngang là chẻ,sổ.Tuần sau có dấu hiệu đổ lông, rớt 3 cọng lông đuôi mang ra rừng quit quiu đc lúc cũng im bặt, chim ngoài bay về thế mà nó chẳng phản ứng gì,may mà trúng mùa má trắng nên vẫn tạch đc một em.Thấy chim mồi nó tụt lửa nhiều, nhanh hơn chim đấu giàn thì phải.Thân chào!

giabaooi

Mồi mình đang còn mấy lông ở đầu mà hai
ngày nay lượm dc 3e má trắng.khi chiều nó sổ với e má đỏ đè luôn.khi nào bạn thấy nó gần xong lông la đánh dc rồi khoảng tháng rưỡi.

Tuan031

Em mồi của mình đang thay lông dạo này không hót hét gì cả. Anh em cho hỏi thường thì sau bao nhiêu ngày chim mới trở lại bình thường và có thể đem đi đánh được.
Nếu nuôi tốt khoảng 2 tháng là chim xong lông và lên lửa.Bạn đừng nôn nóng mà hỏng chim nếu còn yếu mang đi bẫy gặp con đầu gấu rất dễ bể mồi đấy.Tốt nhất là phải có 2 mồi luân phiên.