Hỏi về chào mào mồi thay lông

dungzopt

Mình có em mồi nuôi gần được ba năm rồi đã thu phục được rất nhiều bổi. Vừa rồi em nó thay lông hiện nay lông đuôi được 2/3 rồi. Mấy hôm nay cho đi bẫy thử thấy em nó gọi và hót rất ít , khi chim trời đến gần em nó có thái độ rất nhạt có lúc còn đứng rỉa lông . Ba năm nuôi em nó nhưng chưa khi nào thấy thái độ của em nó như đợt này. anh em cho hỏi vì sao mồi lại như vậy ? Có phải em nó chưa có lửa hay là có dấu hiệu bể rồi. Muốn khôi phục như trước mình cần phải làm gì , giúp mình với nhé

neo

vào chủ đề chăm chim thay lông , xem là có câu trả lời cho con chim của bạn
tuy nhiên với chim mồi có khác 1 chút là sau khi thay lông xong chăm lên lửa đi bẫy thì coi nếu gặp con bổi dữ quá thì mồi dễ bể ...
tốt nhất trường hợp chim mồi bạn khoảng 1 tháng nữa đi lại là ok nhất vì bây giờ chưa xong lông

giabaooi

Chắc nó chưa căng(chưa khỏe khoắn) không
nên ép mồi đi bẩy sớm.mình cũng đã từng đi bẩy khi mồi chưa thay hết lông dc toàn má trắng giờ gặp má đỏ không thu phục dc.và yếu lửa hăn Ko ché bung canh j hết còn bị tiêu chảy nữa nãn.

neo

Chắc nó chưa căng(chưa khỏe khoắn) không
nên ép mồi đi bẩy sớm.mình cũng đã từng đi bẩy khi mồi chưa thay hết lông dc toàn má trắng giờ gặp má đỏ không thu phục dc.và yếu lửa hăn Ko ché bung canh j hết còn bị tiêu chảy nữa nãn.
đúng rồi nếu kg căng lữa hẳn mà đi nhiều sau này nó lình xình chán lắm và nó thành thói quen của mồi luôn , mình lúc trước có con ép lửa nhanh quá đến khi xong lông đi bẫy nó kg gọi chỉ đổ bọng bổi về sát nó đòi cắn kg dụ luôn , kg chơi cánh luôn về sau phải thả

crystalcandy

Chăm khi nào anh em thấy mồi họng vàng, ché nhiều thì hẳn bỏ lụp nhen. Hihi. Mồi của mình mai đi thi cội chip chip quận 2. ANh em nào rãnh ghé qua chơi. Đi thi xong chiều vác mồi đi kiếm bổi.