Hỏi về chào mào tuột lửa

dezeli

m có 1 em bẫy đấu má đỏ nuôi được có 2 tháng nó đã sổ giọng chim ngoài bay qua là ché như điên dang cánh khiếp lắm nhưng cực nhát. rồi 1 hôm no m cho vào lồng bẫy đi bẩy trung nhà chơi với chim trời khiếp lắm nhưng cái lồng bẫy nó chui ra được thế là xổng ra.m lấy chim nhà bẩy lại tầm 2 tiếng lại được tiếp. nó sổng ra vẫn hót.nhưng từ hôm bẩy lại được là nó không hót nữa không sổ giọng luôn cứ wit wiu ko ak.đến bây giờ đã được 5 tháng rồi vẫn không hót. không biết nó bị sao nhỉ?có nên nuôi nữa không?

chaomaohu3

ca này có vẻ khó nhỉ , bác cố gắng chăm mồi tươi + trái cây + cám tốt thêm 1 thời gian nữa xem thế nào nhé.

thanhthang

nó bị hoảng nên tụt lửa hót toàn tiếng lẻ, chịu khó chăm mồi + tắm táp đầy đủ phơi nắng, đổi cảnh 1 tg là e nó sẽ lấy lại phong độ thôi.

minhmoqt

: em nó là chim bổi còn rất nhát mà bạn cho vào lồng bẫy thì em nó hoảng loạn đến mức chui tọt ra ngoài. giờ bạn lại bẫy em nó thêm lần nữa em nó đã nhát bây giờ còn nhát và hoảng hơn nữa.theo mình giờ bạn cứ chăm nhuwchim bổi mới về thôi.nhất nhất phải từ từ bạn nhé.nhưng chắc là sẽ vất vả hơn lúc đầu đó.chúc bạn thành công

minh_rom

cho e nó yên tĩnh,bác nên kiếm nhà nào ko nuôi chim,vòng vòng cũng ko có cho e nó tỉnh chim lại,có lẽ e nó bị bẫy lại nên hoảng rồi,ko chừng bể chim

minhhuyjmmy

bác nhốt e nó 1 chỗ nao ko có chim cho chú tỉnh lại, mượn con mái cho nó vào chung chừng 3 ngày là sẽ tự tin sổ thôi ah!! rồi lấy mái ra, vài lời góp ý ...

dieu

theo em thì nên cho vào avi có chim mái để nó thoải mái tinh thần không bị stress nữa. vì khi mình bẩy lại thì con chim nó bị hoảng loạn tinh thần cần cho nó nghĩ dưỡng hợp lí chăm sóc với nơi không có chim nào nữa để khỏi bị đè nuôi chung với mái càng tốt. vài lời góp ý dieu thân !

Điếu Cày

Chim cực nhát mà bạn còn cho vào lồng bẫy thì cũng chịu bạn luôn, bẫy lại được thì cũng phải mất thời gian khá lâu để em nó ổn định tinh thần. Đã nuôi lại 5 tháng mà k thấy hót thì mình khuyên bạn nên thả em nó đi. con này bị hỏng rồi bạn à,