Hỏi về chim nhịn ăn được khôngbao lâu

nghethienan hue

em đang tập cho con bổi mau dạn bằng cách cho nó nhịn ăn khoảng 3 tiếng đồng hồ ,rồi đút cào cào cho nó ăn ,không biết với thời gian nhịn đói ấy thì chim có nghẻo không nữa ,bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này cho em xin ý kiến,hoặc có cách nào cho chim mau dạn hơn ,xin cảm ơn!

cmtegiac

3h vô tư bạn ơi, nhưng rảnh thì mới nên tập kiểu đó ko thì cứ trùm 1/2 áo để chỗ nào yên tĩnh để chim mau hồi sức, ép nó quá nó suy chim

aumy tho

3h vô tư lun và cứ trùm 1/2 áo lồng , cào cào ban cứ để từng con 1 vào cầu nó ăn rùi bỏ tiếp con khác ,khoản 2thnag nó dạng liền !Chú ý:nếu bạn cầm cào cào đút no ăn nó vẫn đến ăn thì cứ đút nhé nó sẽ mau gian hơn ! Chúc bạn thanh công !Thân chào

7love

cách này dành cho những người có nhiều thời gian mới làm đc. bác nên để cho chiim ổn định đã. KHOẢNG 1THANG THÌ SẼ LÀNH NGƯỜI NHƯNG CHIM CHỈ LÀNH VỚI BÁC THỒI VÌ BÁC CHO NÓ ĂN HẰNG NGÀY CÒN NGƯỜI KHÁC CẦM VÀO HOẶC ĐỨNG GẦN NÓ VẪN NHÁT NHƯ CHIM MỘC.

nghethienan hue

cảm ơn các bác đã chia sẽ ,nhưng em muốn cho nó dạn với tất cả mọi người thì phải làm sao

laohacrom

cảm ơn các bác đã chia sẽ ,nhưng em muốn cho nó dạn với tất cả mọi người thì phải làm sao
nó hay tiếp xúc với bạn thì nó nhanh dạn với bạn, bạn muốn nó dạn với mọi người thì để em nó tiếp xúc với mọi người ...:eek: ,đùa thôi nhiều người là được hihi .Treo chim chổ có nhiều người vô ra là đc bạn nà, có điều cẩn thận chút kẻo mất chim hihi :p