Hỏi về dòng chim cao nguyên đá Đồng Văn - Tỉnh Hà Giang

tutran

Chào các bậc tiền bối , mình ở Huế , vừa qua mình có đi công tác ở Cao Nguyên Đá Đồng Văn - Hà Giang có mua vài con chim trời mộc nhưng không biết dòng chim này có hay không , bạn nào đã chơi dòng chim này có thể tư vấn giúp . Cảm ơn nhiều

vukienvp

Các cao thủ Miền Bắc vào chỉ giáo cho bác đó đi.
Em ko biết về dòng chim này, cũng đang mong muốn đc biết.
Thanks.

hieuhp

hà giang thì chim núi rừng già khí hậu cực khăc nghiệt nên có lẽ chim chóc trên đó cũng rất hay đặc biệt khâu chim chọi thì nhất luôn vì mình suy từ những chú họa my chọi nổi tiếng đều là ở vùng này cả

buingoctu89

hà giang thì chim núi rừng già khí hậu cực khăc nghiệt nên có lẽ chim chóc trên đó cũng rất hay đặc biệt khâu chim chọi thì nhất luôn vì mình suy từ những chú họa my chọi nổi tiếng đều là ở vùng này cả
chào mào khác my chứ bác.bác nói thế là không đúng rồi.mình thì củng không rành chim bắc lắm.bác nào am hiểu chim bắc vào chỉ điểm đi nào

camquysl

tui nghĩ vùng nào cũng có chim hay thôi bác.chủ yếu bác co thích hay ko thôi.chim bắc thì bác cứ chọn con nào mí đỏ to má trắng dài là ok rồi

luongdd

Chào Mào Danh Dự
uppppppppppppppp
Ở đâu cũng có chim hay chim dở bạn ah, nhưng ở Hà Giang thì lãnh thổ chúng sinh sống rộng hơn, nguồn thức ăn cũng nhiều hơn nên bản năng tranh giành lãnh thổ của chúng cũng không đến mức khốc liệt (cái này sinh ra bản tính con chim dữ hay lành) nhưng có điều khí hậu ở Hà Giang vào ban đêm rất thấp nên cứ chiều tối chúng lại tụ hợp thành đàn, nếu bạn bẫy được con đầu đàn thì tuyệt, ngoài này thường gọi là con chim hoa tiêu, chúng rất mau mỏ và đặc biệt gần như không biết sợ là gì
Chúc bạn mua được chú chim hoa tiêu đó

tutran

cảm ơn các bạn đã tư vấn , không có bạn nào ở Hà Giang nhỉ , chim chào mào vùng thường hót bao nhiêu âm?

huy_hien

mình ở hà giang cũng tùy từng con thui bạn ak cũng như bài viết trên nếu bạn mua được con đầu đàn thì hơi bị tuyệt đó vì con đàu đàn bao giờ cũng có hơn 100 con đi cùng theo nó mà tuy giọng ko được hay bằng chim huế hay mièn nam nhưng cung tạm được bạn ak