hỏi về huấn luyện chim bổi

• Người khởi tạo lã bố
  • Ngày bắt đầu
L

lã bố

Guest
em có con bổi 2 tháng lồng.bắt đc nó thì đã má đỏ,chắc 1 tuổi rừng. giọng thời điểm này nó ko hay. em định cho đi dượt dãi để học giọng chim hay. nhưng ko biết chim 1-2 năm rừng thì có học được không

chaomaodibao

Nếu chim già rừng rồi thì không học được đâu bạn à. Chim giọng hay còn phải tùy thuộc vào vùng miền nửa. Theo mình chim của bạn mới nuôi 2 tháng thì chưa đi dợt được đâu. Vài lời chia sẻ. Thân !

Mr Cool

em có con bổi 2 tháng lồng.bắt đc nó thì đã má đỏ,chắc 1 tuổi rừng. giọng thời điểm này nó ko hay. em định cho đi dượt dãi để học giọng chim hay. nhưng ko biết chim 1-2 năm rừng thì có học được không
Chim 1-2 năm ở rừng thì giọng gần như đã hoàn thiện học giọng lúc này rất khó, trước mắt bạn phải thuần cho em nó đứng lồng trước đã, khi đã thuần rồi thấy em nó hót nhiều thì cho ra cội dợt, nhưng lúc đầu để xa thôi nha bác, có gì sai mấy bác bỏ qua.
Thân
Mr Cool

quangdung1983vnqn

Hiện giờ bạn nên thuần chim trước đã, khi chim đã thuần rồi bạn hãy mang đi cội, khi mang đi cần chùm áo lồng lại, để xa chút, dần dân hé áo lồng lên cho nó khỏi sợ, mình cũng làm cách này. CM của mình thuần 3 tháng giờ cầm tay cho ăn sâu, mình cũng vẫn cho em nó chùm áo lồng nè.