Hỏi- về nết đấu của chim Huế

Xin chào ae nghệ nhân chơi chim cm Huế và đam mê chim chào mào!
tình hình là e muốn nhờ ae chơi chim Huế có kinh nghiệm cho e hỏi
có phải chim Huế đấu hay bám vanh không ạ? sao em thấy mấy chú gốc huế lúc đấu hay bu lên vanh đòi đánh vậy ạ?
em có 1 chú mà Lúc kè chim đấu nó chỉ ra 1 cánh à, còn một cánh nữa thì không ra, lúc đấu hay bám vanh rồi nhảy xuống cầu, ra rồi ra cánh một lát rồi cũng lại bám vanh 1 cái mới chịu xuống cầu đấu tiếp (nhưng không chụp đòi đá) chỉ bám vành rồi xuống.
mong ae giúp đỡ!

baloteli

mình có 2 con huế nuôi gần 2 năm rồi,kè chim không bao giờ bung cánh xòe đuôi dọa đối thủ,mà chỉ nhấp cánh và đấu giọng thôi.Ae cao nhân giải thích cái này giùm mình luôn nhé.Nhưng đi thi 2 con lúc nào củng vào vòng chọn cả.

YeuCM

Hi. Chim nói giọng thì theo vùng, còn nết đấu thì ko thể nói theo vùng được. Chim huế cũng có con hay con dở, có con gioỉ Văn có con ggiỏi vỏ bạn a. Còn chim bám vành chắc do bác cho đá nhiu nên vậy. Chắc con bạn thuộc dạng chim vỏ. Hi. Mình nói đơn giản nên bạn sẽ hiểu được. Nết đấu La tuy con có con chơi cánh, bọng, xòe. Có con chỉ bọng thôi, và có con chỉ bu lồng đoì bụp. Con nói nết đấu chim Hue vậy La sai bạn a

Mickeycm.batoqn

Chơi chim vài năm mình đúc kết dc 1 điều.
Thứ nhất chim Huế có nết chơi Đầm ko chơi nước nô như dòng các dòng chim Trung Trung Bộ.
Chim huế chơi thiêng về giọng rất nhiều,vì lẻ đó nên chơi chim Huế có rất nhiều cái thiệt nếu anh em hay đi thi,vì đa số chim Huế chơi nước đầu bắt nhịp chậm hay là vì lý do gì đó dưởng sức hay tìm hiểu đối thủ nên chơi rất lơ là 1,2 vòng đầu tiên.Vì lẻ đó có 1 số chim tương đối hay đả có giải nhưng nếu trong 1 bảng vòng 1,2 mà 9 con chơi nhanh mà 1 con chơi chậm hay bị rớt oan.
Thứ 2 mình đúc kết 1 điều là chim Huế nết đấu rất bền bỉ khi chơi về sau,có lẻ vì bóng bộ tốt hơn chim các vùng và giọng củng tốt hơn chim bắc nên dc lợi rất nhiều thứ. SInh ra hiện nay chỉ số ít chim miền trung tây nguyên có giải còn đa số sẻ thuộc về Dòng chim cố Đô.(Sinh ra giá cả đội lên trên trời,tuy rằng có số ít là Huế Seconhan).

PhamGia0811

Chơi chim vài năm mình đúc kết dc 1 điều.
Thứ nhất chim Huế có nết chơi Đầm ko chơi nước nô như dòng các dòng chim Trung Trung Bộ.
Chim huế chơi thiêng về giọng rất nhiều,vì lẻ đó nên chơi chim Huế có rất nhiều cái thiệt nếu anh em hay đi thi,vì đa số chim Huế chơi nước đầu bắt nhịp chậm hay là vì lý do gì đó dưởng sức hay tìm hiểu đối thủ nên chơi rất lơ là 1,2 vòng đầu tiên.Vì lẻ đó có 1 số chim tương đối hay đả có giải nhưng nếu trong 1 bảng vòng 1,2 mà 9 con chơi nhanh mà 1 con chơi chậm hay bị rớt oan.
Thứ 2 mình đúc kết 1 điều là chim Huế nết đấu rất bền bỉ khi chơi về sau,có lẻ vì bóng bộ tốt hơn chim các vùng và giọng củng tốt hơn chim bắc nên dc lợi rất nhiều thứ. SInh ra hiện nay chỉ số ít chim miền trung tây nguyên có giải còn đa số sẻ thuộc về Dòng chim cố Đô.(Sinh ra giá cả đội lên trên trời,tuy rằng có số ít là Huế Seconhan).
Rất hay đồng ý với bác này ..... " Huế Seconhan "

Bác thử post lên cho ae xem có phải Huế Mộng Huế mơ ko hehehe.
bổi nên mới bắt về nó không chịu chơi bác ơi! đổi cám nữa nó đang xuống lửa trầm trọng, nó chịu chơi là mình quất cái clip rùi:rolleyes:

có ae nghệ nhân nào có thể giải thích giúp em cái dzụ chim đấu ra có 1 cánh con cánh kia như không có ngta nhìn nghĩ la nó què 1 cánh rùi không á

mình có 2 con huế nuôi gần 2 năm rồi,kè chim không bao giờ bung cánh xòe đuôi dọa đối thủ,mà chỉ nhấp cánh và đấu giọng thôi.Ae cao nhân giải thích cái này giùm mình luôn nhé.Nhưng đi thi 2 con lúc nào củng vào vòng chọn cả.
hehe.... ngon vậy bác...! e cũng có 2 con huy vọng là được như của anh kaka.......

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
vì nước chơi chậm nên mùa trước minh mới bán đi 1 con P.sơn một con BÌnh thành.. H ngẫm lại mới thấy đó mới là những con chim đi thi.. haizzz

kennjdiep

Em có 1 e Huế nết chơi hơi mất dạy mới đầu treo lên giàn thì thè lưỡi lêu lêu (củi lửa có nha )khoảng 20p xổ bọng chéc chẻ như súng ko hỉu e này chơi phong cách gì nữa mấy bác ak.

checche

mình ở bắc tây nguyên kon tum muốn giao lưu với chim huế a e nào giao lưu gọi cho mình nhé 0907.535.307

dungchaomaovt

chim bôi chuẩn vùng miền HUÊ giờ kiếm ở đâu vậy các bác? muốn sở hưu 1 em mà sao khó khan quá.