Hỏi về phân và sức khỏe chào mào

nghiemnv

xin chào các anh em trên diễn đàn, đặc biệt là các ae ở Gia Lai. Hiện tại 5 chú chào mào của mình ở nhà cứ đi phân có nước và không đóng khuôn, chim vẫn khỏe mạnh, hót bình thường. Cho nước trà vào thì phân đóng, bỏ ra thì phân lại có nước và nát bấy. Hiện tại tại Gia Lai đang là mùa mưa và hơi lạnh, vậy cho mình hỏi là do thời tiết mùa này nên chim bị như vậy hay là chim bị bệnh đi ngoài nhỉ? Các ae ở Gia Lai có ai bị như mình không? xin tư vấn và cho mình xin cách giải quyết vấn đề nhé. Thân các anh em. :)

Hải Băng Giá

xin chào các anh em trên diễn đàn, đặc biệt là các ae ở Gia Lai. Hiện tại 5 chú chào mào của mình ở nhà cứ đi phân có nước và không đóng khuôn, chim vẫn khỏe mạnh, hót bình thường. Cho nước trà vào thì phân đóng, bỏ ra thì phân lại có nước và nát bấy. Hiện tại tại Gia Lai đang là mùa mưa và hơi lạnh, vậy cho mình hỏi là do thời tiết mùa này nên chim bị như vậy hay là chim bị bệnh đi ngoài nhỉ? Các ae ở Gia Lai có ai bị như mình không? xin tư vấn và cho mình xin cách giải quyết vấn đề nhé. Thân các anh em. :)
Mình ở Pleiku - Gia Lai mùa này chim cò nhìn chán lắm, cứ 2 ngày mình lại pha ít mật ong vào nước cho chim uống, mình cảm thấy chim nó khỏe mạnh hơn. Mưa gió nên chim cò nhìn ngán lắm còn vấn đề phân theo mình nghĩ hạn chế cho ăn trái cây và thường xuyên vệ sinh lồng. Thân ái

nghiemnv

vậy theo bạn là do thời tiết nên phân của mấy chú chào mào mới bị như vậy ah? bầy chim của bạn thì sao, phân có đóng không? mấy ngày ni mua terramicin 500 cho mấy chú nó uống mà vẫn không tiến triển gì cả. Cái vụ ni mình xoắn bửa giờ, mãi không tìm được cách giải. hì.

Bạn ở đường nào ở Gia Lai thía, bầy chim của bạn nhiêu con, khi nào rảnh mình ghé giao lưu học hỏi kinh nghiệm cái. :)

mecm

vote cho 1 phiếu câu hỏi hay nhất mùa mưa,mình cũng ở gl chim mình mùa này con nào cũng đi phân nc nếu,mùa này mình hay cho ăn cào cào và trái cây thì cho ăn cho ăn chuối thôi

stada

có bác nào chỉ giúp dùm em vấn đề này với. Chim nhà em cũng bị tình trạng đi phân nước và nát thế này đây.

tran van trinh

chào các bạn
hiện tượng các bạn nói trên thì các bạn củng đừng lo gì hết
vì thời điểm này là mùa chim thây lông ,và thời tiết như các bạn nói thì chim đi phân lỏng củng là hiện tượng đương nhiên
nhưng đặc biệt là chim của các bạn theo mình nghĩ đả hết lửa nên đi phân lỏng ,chứ không phải do cám gì đâu,và cứ yên tâm .nhưng nếu có thay lông thì càng tốt và qua mùa mưa tự động đi phân bình thường lại ,
và mùa này cố gắng dùng cám của mùa đông . . .

Chao_mao_hue

chim nhà mình có mấy hôm cũng đi phân lỏng, đc cao nhân cạnh nhà cho quả ổi ( không chín lắm) cho chim ăn, em chim nhà mình ăn khoản 1 ngày thì phân khô hơn ( kinh nghiệm bản thân ).

huylam2910

Lên cho câu hỏi này vì chim nhà đang có hiện tượng tương tự, chưa tìm đc câu trả lời thỏa đáng.

Chim đang thay lông, đi phân có rất nhiều nước, nhão nhoét.