Hỏi về vấn đề lồng bẫy.

thanhtung1707

Em có 1 thắc mắc thế này nhờ các bác giải thích giùm, đó là độ tinh xảo của lồng bẫy và lưới, rồi cách ngụy trang có ảnh hưởng tới việc chim trời nhảy hay không nhảy lồng không? tại hôm trước có ông bác xem cái lồng bẫy của em rồi phán cái lưới thô quá làm chim sợ không dám vào, chả biết ông nói vậy có đúng không nữa, hix!

Em có 1 thắc mắc thế này nhờ các bác giải thích giùm, đó là độ tinh xảo của lồng bẫy và lưới, rồi cách ngụy trang có ảnh hưởng tới việc chim trời nhảy hay không nhảy lồng không? tại hôm trước có ông bác xem cái lồng bẫy của em rồi phán cái lưới thô quá làm chim sợ không dám vào, chả biết ông nói vậy có đúng không nữa, hix!
Đúng như vậy đó bác ạ! Ta phải trang trí cho chiếc lồng bẫy sao cho thật đẹp, thật giống thì mới mong bẫy được chúng, chứ chúng thấy chào mào mồi của chúng ta bị nhốt vào lồng thì chưa chắc nó dám vào! Loài chim cũng có trí khôn của nó. Thân !

jamaica20

bác có thể cho anh em xin tí hình được không vì không nhìn thấy không giám phán (em không phải thầy bói)
để bẫy được chim đòi hỏi rất nhiều yếu tố bác ah không nhất thiết phải lông bẫy thật xịn hay thật đắt tiền mới bẫy được chim (trước em dùng loại mua ở cửa hàng chim cảnh có 120k vẫn bẫy được chim như thường)
nếu như lời bác nói thì cũng có phần đúng khả năng may lưới bàng loại chỉ quá to khi dương cần sập lên lưới xếp chồng lên nhau 1 cục nhìn cũng thấy sợ (chim má trắng thì khả năng nhảy cao nhưng với chim già thì hiếm)
ngoài lưới ra còn yếu tố nữa đó là nếu là lồng kim loại (inox) thì cần sơn phủ màu xanh lục hay màu đen để làm mất ánh kim (nếu thấy ánh kim chim trời xẽ sợ)
đôi lời góp ý các cụ thấy không phải thì bỏ quá cho em cũng chỉ mới tập tành thôi ạ

hoangkimthuy432

hix,cái đó tùy thôi bạn ơi, vì có nhiều lúc đi bẫy chim ngoài nó chui vào lưới (chui phía sau chui tới ,lồng 1 mặt ở huế) nó dính phải lưỡi thế là éc.éc. cứ nghĩ là đã dính bẫy ai ngờ k phải đó thôi. mình cũng đã thử bẩy bằng loại lồng có lưới rất thô nhưng vẫn dính đó thôi

tuancpqnn

hên xui và tùy từng chỗ chim từng chỗ bẫy rất nhiều vấn đề. theo mình nói chung ngụy trang lồng bẫy thêm tí hoa lá thì đẹp