Hỏi v

bantructuyen

Các pro ơi cho hỏi chút.

Bạn em nó đi bẩy được 1 em CM? vậy em dùng CM bẩy được đem đi bẩy con khác có được ko???????

Các bác cho em ý kiến phát. từ trước tời giờ toàn nuôi chứ chưa bẩy bao giờ nên ko biết?
Nếu ko được có pro nào biết các huấn luyện CM mồi kooooooooooooo?????

bantructuyen

nghe câu trả lời của bác này ảo quá nhỉ???????????????????? không biết thế nào nữa.

Mrbin

Bẫy được nhé bạn,không cần chim mồi còn bẫy được nữa.

bin_ballad

:) em nghĩ chắc là được thôi nếu " may mắn" còn đúng ra thì phải có con mồi được huấn luyện lâu năm.

toprui

Theo mình thì chim nào cũng bẫy được cả, không nhất thiết phải là "mồi" đúng nghĩa. Tuy nhiên, nếu không phải mồi thì chỉ bẫy được những em tầm thường thôi. thân.

N

namkiet

Guest
Các pro ơi cho hỏi chút.

Bạn em nó đi bẩy được 1 em CM? vậy em dùng CM bẩy được đem đi bẩy con khác có được ko???????

Các bác cho em ý kiến phát. từ trước tời giờ toàn nuôi chứ chưa bẩy bao giờ nên ko biết?
Bỏ con mới bẫy được vào lồng bẫy thì hỏng con chim đó bạn à.tung lồng toạc đầu, lông lá bay tung toé.
Thân

tytanhlinh

Bạn nên nuôi 1 thời gian đi,h mà bỏ dzô lòng là hư chjm lun ah với lại chjm bạn nhảy wá nhjều chjm trời kủg sợ rồi chứ đừng nói bay dzô đá

ducthitran

Mình củng tuengf 1 lần làm như bạn nói, có điều mình cho vào lồng nuôi biêt ăn cám rồi mới mang đi bẩy(khoảng 3 ngày)
Mới móc ra có 1 em phi suống nhảy vào cầu tử luôn chẳng cần đấu đá, mình củng chănngr hiểu sao luôn, hê hê. sau này vì không thich nuôi chim Bắc nên bẩy được con nào cho hết mấy thằng bạn luôn:p

VipClub

Vua Chào Mào
Cần có thời gian cụ à . trước tiên phải nuôi em nó thuần cám thuần lồng đả. dẩu ít nhìu gì cũng mất hơn 1 năm nuôi. rồi sau đó tính chuyện đi tập dợt bẩy !

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Các pro ơi cho hỏi chút.

Cái này anh em trao đổi nhiều rồi, bác tham khảo bên room HUẤN LUYỆN CHÀO MÀO MỒI ấy.
Chúc bác sớm tuyển được em mồi như ý!

jang

Các pro ơi cho hỏi chút.

Nếu chưa có chim mồi thì cho luôn em nó vào lồng bẫy để ép và vào cám,khi vào cám rồi thì đi rừng cũng được mà,có khi như vậy chim sẽ giữ mãi lửa rừng ấy chứ!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Bẫy được chứ bạn! Nhưng trước tiên con của bạn phải thuần đã rồi mới cho vào lồng bẫy được!

7love

mới bẩy đc thì chỉ có làm mồi nhậu thôi bác ah. đùa tí cho vui thôi. theo em bác cứ nuôi 1thoi gian nữa đi bác ah. hằng ngày treo ở dưới bóng cây mát cho quen với cây cối.

viet

Chào Mào Diêu Trì
đơn giản chú cứ nghĩ làm sao để con chim ngoài bay đến lồng bẩy và nhảy vào bẫy, khi đó chú xem con chim muốn di bẩy đầy đủ các điều kiện đó chưa là được.

nhokbuonnhoem

Mới bẩy về còn nhác zay sao bẩy được ,hư chim hết.khi nào thuần rồi tính chuyện đi bẩy ko thì hư chim hết đó.