hộ tôi đây là cm đực hay cái

danchoituki

Sửa bởi Amin:

thodeco

như thế này thì khó biết đc đực hay cái bạn ah,bạn làm clip hay phải hình ảnh nhìu cho ae còn bt thêm e nó

Leodevincy

Chào mào Việt
Chào Bạn,

Thực ra rất khó để nói chính xác giới tính chú chim của bạn qua một vài tấm hình. Bác cố gắng chăm 1 tuần sau, tỉnh chim rồi bác quay clip post lên diễn đàn, anh em sẽ giúp bác nói rõ giới tính của em nó.

Chúc bác vui & có được chú chim như ý,
Leodevincy

T

tuanchaomao

Guest
bạn cứ nuôi thữ vài ngày xem sao. nếu sổ bọng là trống. còn mà cứ wit wiu thì là cái.

chaomaolh_brvt

mình phán 1 câu là girl,nhìn cái tách đỏ của e nó thì cũng phần nào biết đc rồi mà

tic

Mình cũng nghĩ như bạn, tách đỏ nhỏ quá..e là mái mất rồi. Bác Chủ chắc cũng đoán thế nên quăng lên, chứ tướng tá ngon lành thì..nói gì nữa!!

danchoituki

cám ơn nha t cũng nghĩ la cái hj ma may hum nữa bắt chim ngoài trời các bác hộ minh nha;);)

vivian

chào mào để nói đực cái thì khó lắm , thế con chim của bạn là bẫy đc , hay mua ngoài hàng , bác vạch cái lưỡi xem có chấm đen ko hoặc đếm lông đuôi từ 11 đến 12 sợi là đực 9<là cái , cẩn thận hơn thì mang đi dợt thử là biết

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
con này nhìn giống mái wa.nhìn tách đỏ của e nó khả năng mái rất cao.bác thử làm clip cho ae xem thử đi,lúc đó sẽ biết chính xác ak

son1983

chào mào để nói đực cái thì khó lắm , thế con chim của bạn là bẫy đc , hay mua ngoài hàng , bác vạch cái lưỡi xem có chấm đen ko hoặc đếm lông đuôi từ 11 đến 12 sợi là đực 9<là cái , cẩn thận hơn thì mang đi dợt thử là biết

theo mình thì đếm đuôi và xem lưỡi là không chính xác đâu bác ơi. E bắt dc 1 ổ chào mào có 2 con non và bẫy thêm dc con mẹ nữa. Đếm đuôi con mẹ đủ 12 cái, vạch mỏ nó ra xem thì thấy lưỡi đen ngòm. thế là e hết tin luôn chứ ngày xưa e cũng nghĩ như bác.

chaomao@

E cũng ko biết con cm này la trông hay mái nua .tiên đây các a cho em hỏi nhà em co môt con cm mà trằng nhưng dầu nó nhỏ. Vây có phải là mái không cac a

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
E cũng ko biết con cm này la trông hay mái nua .tiên đây các a cho em hỏi nhà em co môt con cm mà trằng nhưng dầu nó nhỏ. Vây có phải là mái không cac a
nhìn bề ngoài khó phân biệt lắm bác ak

Trần Huy

chưa chắc mái đâu bác, bác nuôi khoảng 1-2 tuần sau cho em nó tỉnh rồi làm cái clip để ae thẩm định. Thân!!!

chipchip0203

trời à hình như bác nhốt ở lồng khuyên à hihi nhìn cái tách đỏ của e nó mà nghi là mái quá