hantox 200

tychaomao_vt

Chào các bác. E cũng mới tập tành chơi chào mào, lên diễn đàn tham khảo có thấy ae chỉ cach diệt rận cho chào mào bằng hantox 200, hí hững về áp dụng thử, hjchjc pha xong xit vô con chim yêu quý tự nhiên thấy e nó nhảy như điên, lăn lộn vật vã. Hic nhìn mà thấy xót hết cả ruột cũng may mà e nó chuă đi gặp tổ tiên. Hjc jo e nó rụng hết một bên cánh, k chiu hót j cả. hjc lúc trước e nó hót cả ngày không biết mệt. Giờ ép cho e nó thay lông luôn. K bít xong lông có bị bể chim k nữa. Hjc từ giờ sẽ nói KHÔNG với thuốc nữa

NDV

bạn nhớ đọc kỹ, tìm hiểu trước khi sử dụng nhé, nguy cơ lắm, trước đây mình cũng có 1 chú bỗi cũng áp dụng bằng cách này cuối cùng phải phóng sanh em nó về với thiên nhiên.
p/s: chim bỏ ăn, xù lông, bay loạn xạ, đặt biệt là bạn kiểm tra xem chim nó có mỗ lông ở chân chỗ bắp đùi không nhé, chim mình bị cắn hết lông, chảy máu, chân đứng không được, thường xuyên cho tắm nhé.

NhocKent12

Chào bạn, chim bạn bị dị ứng với thuốc đó rồi, cho chim tắm lại với nước sạch nhé, hantox thì chỉ dùng vệ sinh tổng thể lồng và phải pha loãng gấp 4 lần chỉ định nhé, tốt nhất là không nên xịt trực tiếp bất kỳ loại thuốc gì lên chim nhé.
Thân...!
Chào các bác. E cũng mới tập tành chơi chào mào, lên diễn đàn tham khảo có thấy ae chỉ cach diệt rận cho chào mào bằng hantox 200, hí hững về áp dụng thử, hjchjc pha xong xit vô con chim yêu quý tự nhiên thấy e nó nhảy như điên, lăn lộn vật vã. Hic nhìn mà thấy xót hết cả ruột cũng may mà e nó chuă đi gặp tổ tiên. Hjc jo e nó rụng hết một bên cánh, k chiu hót j cả. hjc lúc trước e nó hót cả ngày không biết mệt. Giờ ép cho e nó thay lông luôn. K bít xong lông có bị bể chim k nữa. Hjc từ giờ sẽ nói KHÔNG với thuốc nữa

Mink

Hantox là một loại thuốc diệt côn trùng rất độc, có màu trắng sữa và mùi rất nồng. Bạn dùng như vậy chim bạn chưa chết là may lắm rồi.Tốt hơn hết là bạn chuyển chim qua 1 lồng khác và đem lồng có rận mạt phơi ngoài nắng ngắt, lúc này mạt sẽ chết hoặc bỏ đi thôi.

dek113

đừng dùng loại đó bạn ơi
chim sẽ chết vì độc
dùng thuốc này,dính vào thân chim,rất nóng,chim sẽ mổ chổ đó chảy máu lun đó
nên sang chim qua 1 lồng khác sạch sẽ,cho chim tắm,nước tắm pha thêm 1 muỗng caffe muối,khuấy đều cho tan muối ra,cho tắm rồi phơi nắng,làm liên tuc cho đến khi hết rận mạt
nên 2-3 ngày tắm cho chim 1 lần,chim sẽ bóng mượt và ko có rận mạt
p/s :khi sang lồng cho chim tắm,vệ sinh lồng,dùng thuốc diệt muỗi,kiến dạng xịt,xịt đều vào đáy lồng,đem phơi nắng lồng cho hết mùi
sang chim qua như cữ phơi nắng 20'
mong là bạn sẽ có kết quả tốt
thân!

tychaomao_vt

Hic. con của e cũng mổ ngay bắp chân . Thật bó tay hjc. Vậy mà người bán kêu k sao. Đang ép cho nó thay lông cũng chưa bít sao nữa

vuphat

Chào bạn, chim bạn bị dị ứng với thuốc đó rồi, cho chim tắm lại với nước sạch nhé, hantox thì chỉ dùng vệ sinh tổng thể lồng và phải pha loãng gấp 4 lần chỉ định nhé, tốt nhất là không nên xịt trực tiếp bất kỳ loại thuốc gì lên chim nhé. Thân...!
bác nói quá chuẩn!