Help! Chào mào bị trật khớp

blackrose185

Hôm qua em đi làm thấy 1 ông bán chim bên lề đường nên tấp vô xem thử, thấy 1 em chào mào chân bên phải chỗ tiếp nối bàn chân với ống chân quắp vào trong như bị gãy ạ. Ông bán chim nói tôi đem về làm thịt em thấy vây thương quá mua về, nhìn em nó nhảy mà xót xa. Bàn chân và ngón chân em nó kO cử động được lâu lâu bị té thương lắm. Kính mong các Anh, cao nhân trong diễn đàn có cách nào chữa giúp em nó mau lành em biết ơn rất nhiều. Chứ h mà phóng sinh chắc j em nó sống được mà để vậy nhìn ko chịu nổi...

Trung_namdan

E thì ko có kinh nghiệm về vấn đề này. chỉ biết chúc bác nhanh chữa lành cho e nó. biết đâu lại là một "THIẾT MỘC CHÂN" của 2013

blackrose185

Hix ... Xem kỹ lại em nó còn bị gãy xương đùi nữa các bác ạ!!! Ko có ai giúp em sao?.... Làm ơn!

vuchicuong123

bạn thử thay cầu bằng cầu cây xoan, lấy cành xoan làm cầu, cạo lớp vỏ xoan cho mủ chảy ra, cứ dùng khô lại thay, hy vọng sẽ khỏi

tvvuong

coi chừng em nó bị trúng gió đó ,dùng dầu gió em bé thoa cho em nó ,

NDV

Hôm qua em đi làm thấy 1 ông bán chim bên lề đường nên tấp vô xem thử, thấy 1 em chào mào chân bên phải chỗ tiếp nối bàn chân với ống chân quắp vào trong như bị gãy ạ. Ông bán chim nói tôi đem về làm thịt em thấy vây thương quá mua về, nhìn em nó nhảy mà xót xa. Bàn chân và ngón chân em nó kO cử động được lâu lâu bị té thương lắm. Kính mong các Anh, cao nhân trong diễn đàn có cách nào chữa giúp em nó mau lành em biết ơn rất nhiều. Chứ h mà phóng sinh chắc j em nó sống được mà để vậy nhìn ko chịu nổi...
bạn bắt chim ra kiểm tra thật kỷ coi thử có bị gãy không hay là bi chật khớp, kế tiếp bạn xoa bóp chân và kiểm tra các móng chân coi thử có bám được không nhé, sau đó lấy cây nẹp lại 3 ngón trước 1 ngón sau giống như thế chim đậu vậy. 2 đến 3 ngày bắt chim ra kiểm tra và băng bó lại nhớ xoa bóp và cho thêm 1 ít dầu gió vào, khoảng 10 ngày sẽ hết, chúc bạn sớm chữa trị cho em nó.

chaomaotd

Bạn tham khảo cách này nha: lấy ống hút ( uống nước ) hoặc vật gì tương tự cố định lại cho em nó , hoặc nếu có thể bạn lấy bột ( để bó tay, chân bị gãy ) cố định lại khoang 15 ngày là ok. Nhớ chỉnh lại cho ngay không sau này nó bị cong đấy.
Mình đã dùng ống hút chữa cho 1 em bị gãy ống chân .

Mickeycm.batoqn

Tìm chổ nào bán thuốc bó tay chân,bạn mua 1 ít về dùng La chúi va miệng băng gạt băng lại khoảng 1 ngày bạn thay miếng khác khoảng 3 Lần La hết