Help!!!! Chào mào ngoái

• Người khởi tạo DTV
  • Ngày bắt đầu

DTV

Em mới kiếm đc con chào mào nhưng than ôi nó mắc bệnh ngoái kinh niên các Bác à.
Xin hỏi các cao thủ là bệnh này có trị dứt điểm đc không? Hiện tại Em đang nuôi trong lồng tròn lắp 2 cầu bán nguyệt.
Rất mong nhận đc sự giúp đỡ của các Bác để bệnh của em nó đc thuyên giảm

lamtran

Em mới kiếm đc con chào mào nhưng than ôi nó mắc bệnh ngoái kinh niên các Bác à.
Xin hỏi các cao thủ là bệnh này có trị dứt điểm đc không? Hiện tại Em đang nuôi trong lồng tròn lắp 2 cầu bán nguyệt.
Rất mong nhận đc sự giúp đỡ của các Bác để bệnh của em nó đc thuyên giảm
Bạn tìm đọc lại các bài trên diễn đàn, có rất nhiều bài viết nói về tật của chim bạn.

Pleikupho

ngoái thì thua. thử rất nhiều cách nhưng vẫn pó tay, thôi thì sống chung với nó vậy

gravita82h3

e thì chơi cách khác.... cho e nó tập thành chim mồi luôn..... ở nhà cao cửa rộng ko muốn thì cho e nó về ở nhà cấp 4 vậy :D

Pleikupho

e thì chơi cách khác.... cho e nó tập thành chim mồi luôn..... ở nhà cao cửa rộng ko muốn thì cho e nó về ở nhà cấp 4 vậy :D
chuẩn, ngoái mà hay thì làm cho ở lồng bẫy để làm mồi.hihi. bây giờ thì chưa cần mồi chứ lúc thấy chim trời mà ưng rồi là tìm mồi mệt mỏi.hehe. bởi vậy h chiim nhà con nào chơi hay mà lộn hay ngoái là cho vào lụp

gravita82h3

chuẩn, ngoái mà hay thì làm cho ở lồng bẫy để làm mồi.hihi. bây giờ thì chưa cần mồi chứ lúc thấy chim trời mà ưng rồi là tìm mồi mệt mỏi.hehe. bởi vậy h chiim nhà con nào chơi hay mà lộn hay ngoái là cho vào lụp

e đang tính cho chú bổi mới lên của e vào bẫy sống đây...... trước đây gửi nhà ô chú để về quê 1 tháng vào mà thấy nó thành lộn mèo rồi :(.... đang bùn ko bít làm sao thì bữa trước có ông anh kia trong xóm xẩy 1 em rồi chim e nó thấy... nhìn phong cách chơi nó cũng ác chiến lắm nên định gửi ô anh kia kèm vs chim ổng thành mồi luôn :D..... chỉ có cách đó mới trị đc cái tật lộn mèo của nó thui :D

vukienvp

Bạn thả vào aviary khoảng 6 tháng là hết ngay đó.
Còn ko thì ko bao giờ chữa đc bệnh đó đâu.

vinhson

không biết thả aviara thời gian dài hết ngoái lộn không nhỉ..cũng có 1 con đang thả aviary.

laohacrom

bệnh ngoái ngữa phiền phức lắm đây,trước khi thả vào lồng Avi bạn nên đổi các loại lồng mà mình có thể có, từ lồng tròn cho đến lồng vuông, từ to đến nhỏ, mổi loại lồng nên bố trí tất cả các thế cầu xem có khắc phục được không, có điều rất buồn cười mềnh đã trị đc 1 em với chiếc lồng vuông dành cho bổi lỡ với 1 cầu chính 1 cầu phụ bình thường, trong khi trước đó lồng vuông thường hay lồng bổi em nó vẩn ưa nằm vật ra ,chẵng hiểu ra làm sao khà khà ;)

linhngovnn

nhân tiện mấy bác cho em hỏi. em có một chú chào mào tướng tá, phong cách đấu đá được, mỗi tội thi thoảng bị lộn. nguyên nhân là do chủ trước từ khi mua em ý về luôn để một mảnh vải bùm trên nóc lồng. giờ về tay mình, đã đổi các kiểu lồng đều bị lộn, rồi mới phát hiện ra bùm lên nóc lồng trở lại em ý gần như rất ít lộn, chỉ thi thoảng hoảng quá bu lên nóc lồng một phát thôi. Em xin hỏi ý kiến các bác làm cách nào để em ý hết tật này mà không phải bùm lồng đây? chẳng nhẽ cứ phải bùm suốt sao? huhu

Pleikupho

mấy bác cứ thử hết cách. mình thử cũng ko biết bao nhiêu nhưng ngoái thì nó vẫn ngoái. nếu cách nào hết thì mình xin học theo, chứ h cũng chẵng thiết tha để chữa tri.hihi

Mickeycm.batoqn

bạn kiếm cái lồng nào thật to.hoặc phòng kín nào chim ra ko dc.bạn thả vào thử xem.mình có 1 em quay giò lái mình thả ra ngoài hoài em nó bỏ luôn rồi.vì chim mình thả dc.