Hỏi khi mang chjm mồj đj bẫy

dezeli

Ae ơj sao kon chjm mồj m mang đj chổ nào k có chjm kêu treo lên nó tòan kêu quýt quỳ là sao nhj?nếu nơj nào có chjm kêu nó nghe thấy mớj hót theo rất hăng.buổj sáng nếu k có chjm nó kòn hót.lúc chjều k có chjm hót thì nó ngồj jm.chjm m nuôj non lên và củng đánh đc tầm 11 kon.trong đó có 5 đjt đỏ 6 đít vàng.sáng nay đc 2 kon đít vàng,hụt 1 e đít đỏ nhảy xuốg cầu tử nhưng bẩy k sập.k pít m nên típ tục huấn luyện e này làm mồj đc k nhj?hay nên chọn kon gjà rừng

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Con này làm mồi cũng được bác à! Nhưng độ bền nó chưa có, chơi được vài sào thôi! Bác nên đem nó đi dợt rừng thường xuyên để em nó lên cơ!

dezeli

M thấy con mồj m củng đánh ok.nhưng chắc chjm đang thay lông hay sao ấy m thấy lông cánh chj kòn vàj káj.hình như chjm m chưa căng.ở nhà nó hót rất ít và rất nhỏ hầu như k hót.như đem đj bẩy nếu có chjm rừng hót thì nó hót gê lắm.hầu như sáng nào m cũng đem đj bẫy ở quanh nhà có mấy đôj nhưg chjm ngòaj k vào gần

chimchaomaohp

kêu quýt quiu là nó gọi chim về mà, chắc tại chim nuôi non và đang chuẩn bị thay lông nên chim chưa được căng lắm. em nó bẫy dc 11 con là tốt rồi đó bạn, thêm vài mùa nữa thì thành thợ săn ^^

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
quýt quiu là dọng gọi chim đến, đây là một cách gọi phổ thông.

chaomaokimphung

Chẳng bù cho chim mình,treo 2 con mồi lên rừng nó chơi từ sáng đến chiều rát cổ mà chim rừng chẳng thấy đâu.Ở Huế sắp tuyệt chủng mất rồi

tosudoc

đó không phải là tiếng kêu bầy của chào mào mà là tiếng hót của những em chào mào non nuôi lên. và đúng như những chú chào mào non nuôi lên làm mồi em nào thường ra rừng rất hay kêu tiếng chiếc như thế . Sau khi nghe được tiếng chim trời hót nó sẽ đi tông hót trả. Nếu buồn tình không có chim để nó chơi thì nó sẽ đứng yên ( mồi chiến cỡ cũng thế thôi ). Mồi tơ lên thì sau tầm 3 năm độ bền mới xuất hiện. Bền qua số lần đi đánh liên tục, bền trong khi đấu với chim trời .v.v nhưng để thực sự bắt chim trời thì tôi khuyên các bác nên huấn luyện mồi bổi già lên.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
bác cứ cho e nó đi rừng thường xuyên đi.kiếm 1 e chim mồi thầy dạy dc càng tốt,muốn chim mồi hay bác phải luyện sao lúc treo chim lên là hót.đang hót treo chổ khác cũng hót thì ok
p/s: chim mồi nuôi non lên hok bằng chim già rừng.chim non nuôi lên chỉ dc mổi cái giạn người thôi.nói về hay hok bằng chim già rừng.vì ở rừng nó trải wa nhìu phong ba bão táp rồi.hehe

chipchip0203

nó kêu vậy là do chim nuôi non lên đem đi mồi thì con nào chả kêu wit wiu hihi mình cũng từng nuôi chim bánh tẻ lên rồi hí hửng đem đi mồi. công nhận là nếu có con nào hót thì nó mới chịu hot chứ 1 mình buồn thì nó rỉa lông rỉa cánh à lắm lúc bực hihi nhưng chim nuôi non thì phải chịu mấy cả chỉ giải chí thui chứ xác định mà đi bẫy thì phải có con mồi hay đã hihi chúc các bác bẫy đc nhiều chim nha!!!