Hoa Ưu Đàm khai nở trên lồng đánh

laohacrom

!!!
Những cánh hoa trắng muốt mỏng manh, rung rinh khai nở trên nan tre của lồng bẫy vuông,người ta bảo đây là hoa Ưu Đàm Bà La, theo truyền thuyết thì 3000 năm mới khai nở 1 lần, theo kinh Phật Ưu Đàm là loài hoa mang điềm lành đến từ thiên đàng, là dấu hiệu của tiên tri. Đây là chiếc lồng bẩy vuông mềnh mới tậu cho em lỡ Bình Điền, và cũng chỉ mình em nó ở trong lồng này, hôm trước cho em nó vào mấy hôm sau đã thấy hoa nở,cũng lạ là từ ấy em nó bắt đầu nổi, chơi có nét ===> dự báo điềm lành, tiên tri 1 tài năng sắp xuất hiện chăng? khà khà...mời AE chém

Bonus clip chơi dàn sáng nay dọa chim bác Phú Huế xù lông :rolleyes:

MrKoi

Chào Mào Thanh Hóa
Chúc mừng bác ! mà không phải là chúc mừng mà là đại đại chúc mừng !! bác biết về hoa Ưu Đàm Bà La thì chắc cũng biết ngày xưa đức thích ca mầu Ni khai thế cũng là lúc hoa Ưu Đàm Bà La nở chứ ạ !! đó là điểm khởi nguyên của đạo phật của cây bồ đề và bát sữa dê. thế thì không có lí do gì để Bác và chú bổi lỡ Bình Điền không đạt được 1 kỳ tích cả !! chúc mừng Bác và cũng chúc bác và chú chim sẽ Vinh danh như mọi lần hoa Ưu Đàm Bà La nở....

thangqn

bác này để ẩm mốc meo đó mà,hoa này mà mọc trên lưới sập là bác có thời bắt chim đó