Huấn luyện chim

chaomaoxunghe

Tình hình là e có một chú chào mào. Không hề kêu wit wiu hay wet đơn điệu j cả. E nó chỉ sổ giọng cơ bản để đấu đá thôi. Mà nơi e ở k có chỗ dợt. Nên e có thể sang chim qua lồg bẫy rồi đem đi treo ở nhiều nơi dk k. Làm thế có giúp chim hay hơn k. Có sung chim dk k

caube1002

Tình hình là e có một chú chào mào. Không hề kêu wit wiu hay wet đơn điệu j cả. E nó chỉ sổ giọng cơ bản để đấu đá thôi. Mà nơi e ở k có chỗ dợt. Nên e có thể sang chim qua lồg bẫy rồi đem đi treo ở nhiều nơi dk k. Làm thế có giúp chim hay hơn k. Có sung chim dk k
đó cũng là 1 cách dợt chim mà, làm như vậy người ta gọi là dợt với chim trời. nên không sao đâu bạn à.

buingoctu89

nhưng quan trọng là con chim ò bạn có chịu qua lồng bẩy hay không.còn đó củng là 1 cách dợt chim

chaomaoxunghe

chim của mình vì khá nhát nên sang lồng bẫy e nó ít nhảy hơn. có vẻ e nó thích nghi vs lồng bẫy khá tốt. mà nếu e đi treo mà k có chim troeif có dk k

jang

chim của mình vì khá nhát nên sang lồng bẫy e nó ít nhảy hơn. có vẻ e nó thích nghi vs lồng bẫy khá tốt. mà nếu e đi treo mà k có chim troeif có dk k
Nếu ko còn cách nào khác thì dù ko có chim trời thì em nó cũng sẽ tốt hơn vì gần với thiên nhiên,đó là suy nghĩ của mình!chúc bác chim cò căng lửa!
Thân-Jang...